What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Đức vẫn cấp visa tự túc nhé. Mọi người nghĩ khó nhưng thật ra Đức giờ dễ rồi. Không cần thư mời gì hết. Trong SG nộp 4 ngày là có VISA. Toàn bộ giấy tờ không cần dịch thuật, chi photo và show bản chính thôi

- Hồi Tháng 7 mình làm hồ sơ xin VISA Đức cho 2 dứa em (chưa đi nước ngoài lần nào luôn, mới cưới chưa đăng ký kết hôn) hồ sơ gồm sổ tiết kiêm 500tr ( thằng em), 1 giấy nhà đất ( con em), 2 dứa làm chung cty chức danh trưởng phòng (cty gia đình :D)==> Được cấp multi 15 ngày ( xin bao nhiêu cho bấy nhiêu)
- Hôm 14/9 làm giùm vc đứa bạn ngày 18/9 có visa, ngày 20 Bay luôn. Xin 10 ngày dc cấp 15 ngày. Multi. hồ sơ gồm, GPKD, tiết kiệm 500tr không có nhà đất, từng đi TQ, HK, Thái, Sing, Malay

@NangCaoNguyen: Trước kia nó không care, xin chổ này vào chổ kia vẫn được. Vào Pháp ít khi bị hỏi lắm vào Đức thì phải show lịch trình, booking hotel, ticket. Nhưng bây giờ lúc nộp hồ sơ first entry là nước nào phải vào đúng như thế không thì bi vặn mệt luôn. Giống trường hợp mình và 2 đứa bạn kể trên. Bạn mình Visa Đức, mình visa Hà Lan nhưng vào Thụy Điển. Bị làm khó làm dể, lấy dấu vân tay, nó cứ bảo là lúc mày xin vào nước kia trước sao giò vào đấy trước. Như vầy là không dc bla bla bla.... nó chay đi hỏi sếp lung tung.. rồi sếp nó ra.. may là mình mới đi sweden tháng 6. nên bảo nó tao thấy ở đây đẹp nên bạn tao có visa tao rủ qua đây trước rồi vòng sang Hà Lan, rồi sang Đức sau dó về VN từ Đức..Nó nhăn nhó 1 hồi bảo làm thế này là ko dc, lần sâu không thế nữa nhé.... mấy 30 phút mới đóng dấu cho qua.

PS: Hôm tháng 6 mình visa Spain nhưng vào Sweden chả bị hỏi gì cả ==> Schengen giờ làm khó vì ở nước mình vào đầu tiên vì theo điều luật Dublin, người tị nạn phải đăng ký tại quốc gia châu Âu đầu tiên họ đặt chân đến, và quốc gia này sẽ chịu trách nhiệm xem xét giải quyết yêu cầu xin tị nạn. Nó sợ mình vào nước nó dầu tiên rồi xin tị nạn thì nó phải chịu trách nhiệm nên nó xét kỹ :D (ý kiến cá nhân)

Chắc vụ mà nộp của Đức dễ là do tk tiết kiệm nhiều đúng không bạn. Mình đi bụi thì stk làm gì được nhiêu đó mà xin đc bạn ơi
Có gì thông tin rõ giúp mình với
Cám ơn bạn

Chắc vụ mà nộp của Đức dễ là do tk tiết kiệm nhiều đúng không bạn. Mình đi bụi thì stk làm gì được nhiêu đó mà xin đc bạn ơi
Có gì thông tin rõ giúp mình với
Cám ơn bạn

Dạo này ngân hàng có dịch vụ làm tài khoản để chứng minh tài chính r mà :D

Khg cần thư mời, khg cần dịch thuật. Vậy là dễ hơn dsq pháp , hà lan luôn. Bạn xin visa spain có cần thư mời khg?

Nhanh nữa chứ. Đặt hẹn ngày 14/9, lấy visa ngày 18/9 lịch trình đi ngày 20/9 không cần trước 15 ngày. Tại LSQ Đức họ xét lúc nộp hồ sơ luôn. Hôm bạn mình đi nộp từ 10h mà bắt đợi đến 2h mới đưa giấy hẹn. Có giấy hẹn là 90% có visa. Còn không đủ diều kiện họ trả hồ sơ luôn.

Spain không cần thư mời. Làm giống Italy. Ở TPHCM nộp qua VFS, các giấy tờ phải dịch và hợp hóa lãnh sự

Last edited:

Khg cần thư mời, khg cần dịch thuật. Vậy là dễ hơn dsq pháp , hà lan luôn. Bạn xin visa spain có cần thư mời khg?

Xin visa tại DSQ Pháp cũng không cần thư mời, ko cần dịch thuật, chỉ photo và mang bản chính đi để đối chiếu bạn nhé.
Sau 5 ngày làm việc là có visa (du lịch).

Đã ai dùng dịch vụ chứng minh tài chính của Ngân Hàng chưa ạ? Cho em xin ít thông tin với xem có OK ko em làm phát 500 cho nó cứng. Mải miết đi chơi lấy đâu ra tiết kiệm được nhiều. KAKA

Đã ai dùng dịch vụ chứng minh tài chính của Ngân Hàng chưa ạ? Cho em xin ít thông tin với xem có OK ko em làm phát 500 cho nó cứng. Mải miết đi chơi lấy đâu ra tiết kiệm được nhiều. KAKA

Đừng nghe dịch vụ, muốn gi lên phượt nhờ tư vấn...trơi ơi

Là sao ạ. Có nghĩa là dịch vụ cmtc của NH ko dùng đc ạ?

Ko có LS nào kêu cmtc cả, chỉ la tự mình chưng minh thôi, khi đã cm thì bạn phai gửi vao NH truơc đo ít la 3 tháng, chứ đi nhờ DV nó làm cho bạn cuốn sổ tk rồi mang vô ls, họ nghi ngờ bạn "đối phó" chứ ko phải chứng minh.
Túm lại, đừng bao giờ qua dvu bất cứ cái gi thuộc về visa.

Dear Roni .
Bạn cho mình ít thông tin visa Đan mạch với.
Apply ở Saigon phải không bạn.
Cám ơn bạn .[/]

Ban xem trang 148 nha.
Cám ơn Roni.
Vì mình cũng đi Pháp rồi nên thủ tục xin visa mình cũng biết ..
Chỉ có Demark thì mình không biết nộp ở đâu, bạn cho mình xin địa chỉ nhé.
Nộp online hay nộp trực tiếp.
Tks bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,830
190,201
Latest member
vanhuy0976
Back