What's new

[Chia sẻ] UK Great Britain- Nghe cái tên là không có ưa rồi!

"Mày thấy đất nước tao như thế nào?" Ông hải quan già mặt đêu đểu như kiểu già làng hỏi
"Mày biết mặt của con nhỏ Victoria Beckham hok? yehhh đất nước mày y như cái mặt của nhỏ đó vậy!" rồi mình nở nụ cười tỏa nắng khắp các hành lang trong sân bay...

...

Dạ em chào các bác- hai tay cầm váy nhún chào,

Tình hình thì rất là tình hình, vì em chưa có bình thường lại thì chuyến đi kế tiếp đang vẫy gọi. Mà hôm nay Easter nên hok có bận thôi thì leo lên đây ngồi mách lẽo cho các bác nghe về đất nước xa thiệt xa đằng kia. Cái đất nước khó ưa y như mặt của con quỷ giật chồng Victoria Beckham (giật chồng ai thì các bác đều đã rõ) (NO) =)) ... nên em quyết định đi đánh ghen dằn mặt nó + gặp chế Lindsay Lohan + uống trà chiều với chế nữ hoàng LOL

Ngày xửa ngày xưa, câu chuyện bắt đầu từ giấy thông hành đến vương quốc đó...Cái vương quốc lạ lùng, ngộ ngùng- tự nhận mình Tuyệt Vời- Great Britain! Nghe cái tên là hok có ưa rồi, đâu có được đệp (c)

- Visa: Nhắc tới vụ này thì em muốn kiện cái lãnh sự quán. Mắc mớ gì nộp ở Sì Gòn phải trả thêm $100, còn Hà Lội thì miễn phí dịch vụ cho VFS. Whyyy? Quý vị có biết đối với một đứa sanh viên nghèo đi rửa chén thì $100 là nhiều lắm hôn? Hả?
Nhưng mà kể ra thì cũng ok với dịch vụ, làm cái gì cũng thông báo cho em biết via email. Từ nhận được cái package bên Bạngkok rồi mở ra, nghin cứu...etc đều thông báo và gửi lại cho em cái passport trong 3.5 ngày rưỡi. Hú hồn chim én!

- Có giấy thông hành rồi mà đi bộ thì hok được, tại vì đệp mà! Thế là suy nghĩ qua đi mái bai...mà đi mái bai thì bay chặng long haul hay nên transit rồi đi với hãng nào? Bi kịch bắt đầu từ đó và sau khi cân nhắc thì em chịu đi với mấy bạn chùm đầu Etihad. Em đã đấu tranh tâm lý khá là dữ dội vì Emirates bị chê tơi tả dạo gần đây trên SkyRating, còn Qatar thì dịch vụ quá chảnh sau khi em gửi mail phàn nàn về site. Thôi thì nghe lời chị Nicole Kidman đi Etihad...mà em hok có bay từ Sài Gòn vì 2 lý do:
+ Em hok có ưa cách đối đãi tiếp xứ của mấy ông bà nội hải quan đối với khách đi + vụ lục/ rạch/ xé/ nuốt hành lý chiều về của mấy nước bự bự xa xa tuốt đằng kia.
+ Cũng với giá đó mà chỉ bay được economy còn depart ở Mã Lai rồi thêm một chút thì em lên được bu xi nịt! Vậy đi

- Còn gì nữa hok ta? Chắc hok... À! Lý do tại sao em muốn đi tới cái vương quốc xa xa đó hả? Đơn giản à... Tại em chưa đi bao giờ & còn trẻ thì ráng đi, chứ già ngồi một đống thì hok ai dắt đi. Chớt :shrug:

Quên complain sân bay của Mã Lai...EWWW khủng khíp!!! Wifi thì chỉ để trưng cho đẹp thôi. Ê bánh bèo sân bai tân sơn nhất của chế có wifi miễn phí òi đó nhaaa. Còn wc thì- hmmmm "tao quyết định sẽ nhịn để lên máy bay đi" :Dam

Đây là còn đại bàng của tiểu vương quốc ả rạp thóng nhứt, thanks cưng đã đưa chế đến nơi. À sẵn đây nói luôn, em hok biết mấy chế trên đây thấy sao chứ em hok có thích boeing tại vì nó bai hok có mượt + ồn. Em đang chờ đợi để đi thử 787-9...

Em cũng sợ lắm á...mà mua bảo hiểm mấy chục tỷ cho ba má nếu như nó có đáp lung tung trên địa cầu

Hành xác 7 tiếng thì em cũng tới...hok có ưa cái sân bay- lộng lẫy hơn em, nhưng mà hok có chấp, tại vì em mới bị hành xác xong.

Trước khi kết thúc cái này thì em muốn nói một điều rằng... Mấy anh hải quan Middle Eastern ở sân bai đệp trai quá à. Người ta transit thôi mà cũng kiểm tra..mà kiểm tra bằng tay từ đầu tới chân! Sao hok kiểm thêm mấy lần nữa điiii :))

Last edited:
Dear SteveGip!

Khi đọc bài viết này chắc bạn không còn tham gia diễn đàn nữa!

Bạn cho mình xin cái nick fb!
Bạn có share bài ở diễn đàn nào khác thì cho mình đường link nhé! :D

Xin chào tất cả mọi người,

Trong lúc em đang ở chế độ làm biếng sau chuyến đi mới của mình thì log in vào diễn đàn xem có tin gì hay hok...hehe em hok có ghét diễn đàn và mọi người đâu (chỉ là ghét một số cá nhân nhỏ mọn hay kiếm chuyện thôi). Thì nhận được kha khá tin nhắn từ một số bạn cũng như anh chị để hỏi facebook hoặc những nơi em viết bài. Thú thật thì ở phuot.vn là lần đầu tiên em viết bài...nghĩ sao viết vậy và có phần hơi bướng đôi chỗ hehe.

Have a lovely night :D

Last edited:
Hi bạn Chitto,

Nếu như bạn đã "truy cùng giết tận" như thế thì mình cũng xin nói rằng: bạn dai quá :D dai hơn đĩa & mấy bạn bán vé dò số hehe

Tại sao mình rất là nice với mọi người mà lại không nice với bạn. Có lẽ bạn nên xem lại cách mà bạn góp ý (ăn ở)...

Đối với người mình không thích, mình không muốn nói nhiều...mong bạn hiểu cho và đừng trách khứ!

------

Hi mọi người,

Xin lỗi nếu như từ đó đến giờ chữ "hok" trong bài viết của mình làm tổn thương mọi người nha...

Mình thật sự rất là thích chia sẽ và kể chuyện vui cho mọi người, nhưng có lẽ mình sẽ uổng công ngồi đánh, chỉnh hình để rồi bị xoá vì những điều "vô lí" (theo ý mình thôi nha"!
Bên cạnh đó thì mình xin quyết định dừng cuộc chơi ở đây, còn khá là nhiều hình và chuyện trai đệp + sắp bay nữa...nhưng mình sẽ ém lại để dành tự sướng ở nhà LOL

P/s: nếu ai muốn tìm hiểu thêm về lời giải thích cho chữ "hok" thì nên đọc ở thêm ở Topic Đài Loan của mình ở box Châu Á.

Bye & Good Luck... Chế đi chơi với trai nhaaa ;)))

Nhập gia thì phải tùy tục bạn SteveGip ạ. Ai cũng tùy tiện như bạn thì diễn đàn thành cái thùng rác. Nói thật là mình đang tìm kiếm thông tin về UK, search diễn đàn thì ra bài của bạn nhưng ngay từ những dòng đầu tiên mình đọc, mình đã có cảm giác không thể tiêu hóa nổi cái văn phong của bạn rồi. Lố cũng vừa phải thôi bạn. Gọi Victoria Beckhamp là con nọ con kia, giựt chồng này nọ nghe phản cảm và không được văn hóa cho lắm. Rồi từ ngữ kiểu teen teen cợt nhả của bạn cũng không hề phù hợp với tiêu chí chia sẻ những kinh nghiệm về phượt trên diễn đàn. Đọc mà không biết biết bạn đang khen hay chê, nói thật hay nói giỡn. Chưa kể các tấm hình bạn post hoàn toàn không có khả năng chia sẻ vì hình ở độ phân giải rất thấp, mờ, không nhìn rõ, rồi bạn lại sử dụng phần mềm gì đó để chỉnh sửa làm cho ảnh đã khó nhìn lại càng khó nhìn hơn. Như vậy thì bạn chia sẻ cái gì ở đây??? Người ta vào diễn đàn là để đọc bài lấy thông tin, để xem ảnh chiêm ngưỡng những gì mà người trước đã đi, lấy đó làm kinh nghiệm tham khảo, làm động lực để người sau tiếp bước. Mình đề nghị admin block các bạn có kiểu post bài cợt nhả, thiếu nghiêm túc như thế này để tránh làm loãng diễn đàn. Post bài với giọng văn hài hước, hóm hỉnh khác hoàn toàn với kiểu cợt nhả, bông phèng nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back