What's new

Up phượt lên tivi

Ý của bác Tuấn hay đấy, bác nhanh tay mà cho ra đời đứa con tinh thần đi ạ, vì ông bạn em làm về truyền thông, cũng có chương trình du lịch, đang ngắm nghía Phượt ta.

bác langit ah...tình hình là em cũng khí hơi tham...em thì là em muốn cả một kênh riêng..chỉ chuyên về du lịch thôi ah...
Dưng mà tình hình là để làm cả kênh ngay thì cũng hơi khoai củ nên cũng mới chỉ dám là 1 chương trình để bắt đầu.Nói thật là em thì nghĩ là cả kênh, chiếu 20h/ngày là ngon nhất...chủ động được nhiều thứ...từ thời lượng chương trình, thời lượng cho quảng cáo,(có cái món này mới duy trì chương trình được ah)các kiểu...
Có một món em cũng muốn làm luôn là một chương trình truyền hình du lịch thực tế.Đợt em xem mấy cái của bọn chạy biển NN, mê quá...mà cũng chả bít làm thế nào...Chỉ thấy mỗi cái bọn nó ăn mình nhiều nhất là món MC(dặt toàn Dr, với MB...các kiểu)nói hay vãi các thứ lun(dù em chả hiểu nó nói gì) :D.Bọn nó làm tốt hơn vì bọn nó đi nhiều rồi, làm nhiều rồi, chơi nhiều rồi,có thực tế, có trải nghiệm...chứ không như mấy bác MC nhà mình..lần đầu tiên đến địa điểm A.Bác biên tập ỉn cho cái kịch bản,cứ thế mà nói...thế.
Em thấy các bác trên này đi nhìu, bít nhìu, viết bài hay thôi rồi...nên thế,..thế..:D

@banmaitoahuong: em là em mới nghĩ ra thế, để có em bé cũng khó bác ah...có rồi nuôi nó còn khó hơn...xăng tăng nên sữa đắt lắm bác ah...:D :p

Vác Phượt lên TV thế nào cũng khiên cưỡng... đừng làm cái gì giống VNVĐTÂ là được, sợ lắm....

Làm Live travel đi bụi, quay thật, kiểu Real TV - Live Travel thì may ra

uhm...nhất trí cao với bạn Linh, cái gì thật cũng hay, để cho camera man chỉ cần đi theo backpacker thôi cũng nhiều chuyện thú vị rồi, đừng có MC đứng hoa tay múa chân nhiều giống các chương trình trên TV hiện nay, nhìn tay các em chóng hết cả mặt.

Nếu có quả này em xin bác nhà đài cho em cái chân le te way cbn phim. Chứ các bác ca mê ra men nhà ta yếu nhắm, vác máy chạy theo tí là khóc ra tiếng mán rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back