What's new

Visa Du lịch Canada

Visa của mình loại du lịch được cấp 2 năm vô ra nhiều lần nhưng khi nhập cảnh hải quan không hỏi gì về thời gian lưu trú cả

Hai quan có thể không hỏi nhưng bạn phải khai vào tờ form nhập cảnh thời gian bạn lưu trú bao lâu và nộp lại tờ này cho người ta mà bạn. Chắc chắn không được ở quá 6 tháng theo quy định hiện nay. Nếu bạn khai trong form là 1 tháng, có thể bạn sẽ bị hỏi nhiều hơn đấy (như là return ticket, nghề ngỗng ở VN.. bla bla....)

Thời hạn visa là thời gian bạn được phép đến Canada. Trong vòng 2 năm bạn có thể đến Canada bất kỳ lúc nào.

KHi nhập cảnh, nhân viên hải quan sẽ cho phép bạn ở theo thời hạn ghi trên passport. Nếu không đóng dấu và ghi ngày thì thời hạn tối đa là 6 tháng.

Muốn ở hơn 6 tháng thì phải xin phép kéo dài thời gian lưu trú.

6 tháng ko rời Canada bạn sẽ mất tình trạng hợp pháp ơ Canada.

và bạn cũng nên hiểu, có visa cũng chưa chắc được nhập cảnh nếu họ nghi ngờ bạn có ý định cư trú lâu dài tại Canada.

Hy vọng những thông tin giúp bạn hiểu rõ hơn

Cám ơn bạn nhiều

Mọi người cho em hỏi với ạ.
1. Em làm cmtc thì phải phong tỏa tk đến hết ngày nộp visa hay hết chuyến đi ạ? Ví dụ em đi tháng 5, nộp visa cuối tháng 1 thì em nên khóa tk đến cuối tháng 1 hay đến cuối tháng 5 ạ?
2. Đơn xin nghỉ phép em có cần viết theo form của VN ( CHXHCNVN) rồi dịch ra tiếng anh hay là em viết bằng tiếng anh giống mấy cái sample "leave of absence letter" luôn ạ?
Em cảm ơn mọi người!

Mọi người cho em hỏi với ạ.
1. Em làm cmtc thì phải phong tỏa tk đến hết ngày nộp visa hay hết chuyến đi ạ? Ví dụ em đi tháng 5, nộp visa cuối tháng 1 thì em nên khóa tk đến cuối tháng 1 hay đến cuối tháng 5 ạ?
2. Đơn xin nghỉ phép em có cần viết theo form của VN ( CHXHCNVN) rồi dịch ra tiếng anh hay là em viết bằng tiếng anh giống mấy cái sample "leave of absence letter" luôn ạ?
Em cảm ơn mọi người!

1.kinh nghiệm cá nhân thì tài khoản có tiền nhiều rồi nhờ ngân hàng in song ngữ sau đó nộp luôn vào ngày submit application là xong, vd ngày 20/1 nộp hồ sơ thì 19 làm tờ giấy từ bank , sau khi nộp xong thì muốn xài sao đó thì xài ko cần quan tâm
2.làm đơn song ngữ theo form cua VN đóng dấu là ok

Cho tôi hỏi các bạn đã có email từ CIC nộp pasport chưa? Mình làm cho người thân từ giữa tháng 11, đến nay vẫn chưa có thông tin update gì cả. Mong nhận được tin nhắn từ diễn đàn.
Thân

Chào mọi người!!!
Mọi người cho mình hỏi, giấy phép kinh doanh mình có cần dịch sang tiếng anh công chứng ko, hay scan bảng gốc luôn.

Cám ơn.

Khi apply visa Canada, nếu các bạn có người thân bạn bè mời qua chơi thì không cần trước đó phải đi đâu cả, nhiệm vụ của bạn là phải chứng minh bạn có lỳ do hợp lý để đến Canada với những ràng buộc tại quê nhà.

Nếu bạn apply theo kiểu du lịch tự túc thì khi đó chắc chắn bạn phải có lịch sử du lịch nhiều nơi để chứng minh bạn có ham muốn du lịch thật sự. Nếu bạn chưa đi đâu mà apply Canada thì lãnh sự sẽ thắc mắc và ko tin bạn có ý định du lịch thật sự.

Tóm lại, tùy vào hoàn cảnh và điều kiện cụ thể của mỗi người mà sẽ có cách apply phù hợp. Các bạn không cần phải nghe theo lời các members là phải đi châu âu hay Mỹ mới có visa Canada. Nếu các bạn tin theo đôi khi các bạn lại bỏ lỡ những cơ hội quý giá để có visa Canada, mà đôi khi đi đây đi đó để làm đẹp hộ chiếu theo yêu cầu của các công ty hỗ trợ xin visa, các bạn lại lãng phí tiền bạc không cần thiết.

bạn nói trúng ý mình..mình có cảm giác các cty du lịch tung hê cái vụ phải đi lòng vòng tốn kém.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back