What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mọi người giúp mình vơi :(:(:(.
Mình đã xong toàn bộ hồ sơ và thiếu duy nhất 2 form 5257 và 5496. 5257 mình điền online roiif in ta có mã vạch hay mình donw về điền cũng được chấp nhận mà không cần mã vạch? Mình có phải điền thêm form check lish ko?
Bạn nào đã past qua visa rồi vui lòng gừi giúp mình 2 form trên có thông tin của các bạn để mình bắt chiếc khai vào Mail cá nhân mình với: [email protected]. Mình sợ muộn thời gian vì mình đang dự định đi đầu tháng 10:(. Nếu các bạn không cho mình form cũng vui lòng cho mình thông tin nhé vì mình thật sự cần.
Chúc mọi người đều có visa Can nhé. Thanks.

Bạn down 2 form đó về, thì 5257, bạn mở ra, nhấn nút clear trên form, sau đó bạn nhập đầy đủ thông tin, rồi nhấn nút Valide (Trang 1), nó sẽ kiểm tra nếu bạn điền đầy đủ thông tin thì trang cuối cùng nó sinh ra mã code kiểu mã vạch... lúc này bạn mới in ra nếu nộp tay. Còn nều nộp online, thì bạn sinh code xong, thì save file lại, và up lên mạng.

lienthanhquyet ơi: mấy hôm nay mạng sao ý tớ ko thể mở ra để điền được. Nó bắt cài cái Adobi readerstep 2 gì đó mà tớ cài mãi cũng ko được bạn ạ. Tớ sợ muộn tỉme. :(

lienthanhquyet ơi: mấy hôm nay mạng sao ý tớ ko thể mở ra để điền được. Nó bắt cài cái Adobi readerstep 2 gì đó mà tớ cài mãi cũng ko được bạn ạ. Tớ sợ muộn tỉme. :(

Bạn vào adobe.com down bản Adobe Reader mới nhất về là ổn.

Em cũng sợ xui sao rớt cái mất hết mấy triệu oan uổng. Mấy triệu đó ở dc 1 đêm resort 5* ở VN rồi :)
Với em có thông tin này để anh tham khao: Viettravel có nói với em là nếu đi thì đi cuối tháng 9 đầu tháng 10 sẽ enjoy được mùa thu lá vàng lá đỏ của CAN rõ nét nhất. Chứ đầu tháng 9 thì chưa đẹp.

hình như là mình có Visa Úc roài, Multiple 1 năm, max stay 3 months. ;)

Chị bạn đi cùng mình mới nhận được visa hôm qua. Hết hạn passport. Nộp hồ sơ từ ngày 2 June (hơn 8 tuần mới có kết quả). Mình mượn lại pp, và mới nộp lại hôm qua, nên chắc mấy ngày sau mới có kết quả, ko biết có visa ko.

hồ sơ của mình nộp đã hơn 10 tuần rồi mà chẳng thấy tăm hơi gì. Lúc trước mình cũng đã tính trước là phải đợi lâu từ 8 tuần, nay hơn 10 tuần rồi thì thấy mệt thật. Vì mình còn kế hạoch cho những việc khác. Chẳng tính được gì vì phải chờ đợi. Hix

Ở Toronto, mình thấy tháng 9 mùa thu chưa rõ nét đâu, tầm tuần 2-3/10 lá mới chuyển màu nhiều. Lúc đó có Thanksgiving, mưa nhẹ. Có năm có tuyết đầu mùa luôn. Cuối tháng 10 (Halloween) thường từ 8 - 18 độ. Qua tháng 11 thì drop dưới 10 độ. Còn vùng Quebec thì lạnh sớm hơn, tuyết nhiều hơn, tầm tháng 10, 11 là ngập tuyết rồi nên ai tranh thủ muốn thăm thú thì nên canh thời gian. Còn muốn xem cho biết tuyết thì cũng canh được. Cá nhân mình hông có thích tuyết :p

hồ sơ của mình nộp đã hơn 10 tuần rồi mà chẳng thấy tăm hơi gì. Lúc trước mình cũng đã tính trước là phải đợi lâu từ 8 tuần, nay hơn 10 tuần rồi thì thấy mệt thật. Vì mình còn kế hạoch cho những việc khác. Chẳng tính được gì vì phải chờ đợi. Hix

Đừng chờ nữa. Hãy làm việc khác và...quên nó đi.

Công nhận độ khó Visa Can đáng sợ thật, rớt lộp độp.

Đừng chờ nữa. Hãy làm việc khác và...quên nó đi.

Công nhận độ khó Visa Can đáng sợ thật, rớt lộp độp.

tại vì mình tưởng đã tính dư thời gian , để còn làm chuyện khác, giờ phải chờ vụ này mới tính tiếp được. Haizz. Dạo này nhiều người rớt hay sao vậy bạn KhảHan?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,144
190,433
Latest member
yang_chou
Back