What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Chưa bạn ơi. Cứ mong hôm qua co ma cung khong có j luôn. Chờ đợi tiếp vậy. Thứ hai vẫn chưa có thì mình gọi hỏi thử. Nếu bạn có kết quả cũng nói mình biết với nhé!

Hình như bây giờ LSQ Canada xét duyệt lâu hơn đó, mình nộp online hôm 26/05/2015, ngày 27/5/2015 mình đi làm Biometric, rồi về nhà chờ đợi đến tận buổi tối 29/06/2015 mới thấy email thông báo có KQ lên nộp Passport bản gốc để dán Visa.

Hình như bây giờ LSQ Canada xét duyệt lâu hơn đó, mình nộp online hôm 26/05/2015, ngày 27/5/2015 mình đi làm Biometric, rồi về nhà chờ đợi đến tận buổi tối 29/06/2015 mới thấy email thông báo có KQ lên nộp Passport bản gốc để dán Visa.
Vậy bạn đợi có 5 tuần. Mình 6 tuần luôn cũng chưa có j. Buồn qúa đi!!! :(

Vậy bạn đợi có 5 tuần. Mình 6 tuần luôn cũng chưa có j. Buồn qúa đi!!! :(
Hôm nay bạn thử gọi xem họ có giải quyết gì đưpực ko. Mình nộp sau bạn cả tuần, nên chắc mình phải có kết quả sau bạn rồi. Khi mình có kq chắc chắn mình sẽ share với bạn.
Mà trong hồ sơ bạn có lịch trình du lịch hay booking vé nói lúc nào bạn tính du lịch ko?

Hôm nay bạn thử gọi xem họ có giải quyết gì đưpực ko. Mình nộp sau bạn cả tuần, nên chắc mình phải có kết quả sau bạn rồi. Khi mình có kq chắc chắn mình sẽ share với bạn.
Mà trong hồ sơ bạn có lịch trình du lịch hay booking vé nói lúc nào bạn tính du lịch ko?
Không bạn ơi. Vé người ta khuyên không đặt trước khi chưa có kết quả nên mình không nộp. Lịch trình thì mình ghi ngày đầu tháng 7. Giờ cũng trễ rui. Hôm nay mình gọi mà họ toàn trả lời tự động. Chẳng lẽ phải lên gặp trực tiếp? Bực ghê. Chắc coi như không được để khỏi hồi hộp chờ đợi nữa.

Mình mới gọi xong mà cái Chị tư vấn nói chuyện cực kỳ cục luôn. Như tát nước vào mặt người ta. "Chi ơi, e nộp từ ngày 1/6 tới ngày hôm nay là 6 tuần rồi mà chưa có kết quả..." cái chi đó cắt ngang lời mình "vậy thì cứ chờ thôi" ( nói với cái giọng như mấy bà bán đồ mà không muốn bán đồ cho khách ak).bực rồi nhưng mình cũng cố hỏi câu thứ 2. " vậy chị cho e hỏi là chờ lâu nhất là khoảng mấy tuần vậy chị?" "Chi không biết..." lúc này tự nhiên bà đó lớn tiếng với mình qua điện thoại. Kỳ cục. Đoán là cái Chị già già hay mang mắt kieng mặt chảnh nhất trong mấy người nhận hồ sơ rồi. Thôi, chẳng chờ đợi nữa. Khi nào no tới thì tới vậy.

Mình mới gọi xong mà cái Chị tư vấn nói chuyện cực kỳ cục luôn. Như tát nước vào mặt người ta. "Chi ơi, e nộp từ ngày 1/6 tới ngày hôm nay là 6 tuần rồi mà chưa có kết quả..." cái chi đó cắt ngang lời mình "vậy thì cứ chờ thôi" ( nói với cái giọng như mấy bà bán đồ mà không muốn bán đồ cho khách ak).bực rồi nhưng mình cũng cố hỏi câu thứ 2. " vậy chị cho e hỏi là chờ lâu nhất là khoảng mấy tuần vậy chị?" "Chi không biết..." lúc này tự nhiên bà đó lớn tiếng với mình qua điện thoại. Kỳ cục. Đoán là cái Chị già già hay mang mắt kieng mặt chảnh nhất trong mấy người nhận hồ sơ rồi. Thôi, chẳng chờ đợi nữa. Khi nào no tới thì tới vậy.

Chắc bên IOM người ta chỉ nhận hồ sơ thôi chứ ko can thiệp hay biết thông tin gì về việc xét duyệt hồ sơ bên ĐSQ. Nhưng nếu đúng như vậy thì giải thích đàng hoàng là bên chị ko có thông tin em ơi, cũng được mà, đâu cần bất lịch sự như vậy :(

Không biết mình lên thẳng ĐSQ để hỏi thì họ có tiếp mình ko ta? Có bạn nào làm như vậy chưa nhỉ?

Mình nộp ngày 2/6 mà đến hôm nay vẫn chưa thấy gì. Mình cần lấy lại pp. Gọi phone lên hỏi thì họ nói phải lên làm đơn mượn pp, sau 5 ngày thì mới được nhận lại pp

Mình lên lãnh sự Canada hỏi về trường hợp của mình thì người ta kêu là thời gian xét visa trung bình 4-6 tuần. Case của mình cần đến 2 người xét nên sẽ lâu hơn nữa :(

Hả! Vậy là mình cũng bị 2 người xét huh? 7 tuần rồi, chắc do tụi mình bị từ chối 1 lần rui. Hic. Vậy người ta có nói lâu là bao nhiêu tuần không bạn?

Ko nói thời hạn gì hết bạn ơi. Mình nộp sau bạn 1 tuần nên lúc mình lên, hồ sơ của mình chưa đc 6 tuần, hnay mới đúng 6 tuần nè. Họ nói trung bình xét đơn 4-6 tuần, chưa tới 6 tuần nữa mà hỏi làm gì. Rồi họ nói thêm hồ sơ của mình có 2 người xét lận, nên sẽ lâu hơn nữa, ko cần nôn nóng :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,898
190,255
Latest member
etaxi193
Back