What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Hôm qua mình mới apply online.
tên mình trên pasport là NGUYEN THANH SANG
Trong khi mình khai trong form là NGUYEN SANG THANH (theo trật tự của nước ngoài).
Vậy mà sáng nay lên VFS thì họ nói trật tự trên application của visa Can cũng phải giống như trên passport chứ không được đảo lại như mấy nước khác như là Mỹ.
Thế là phải gửi mail lên LSQ canda ở HCM để nhờ họ chỉnh lại application. Không biết bao giờ họ mới trả lời cho mình đây. trong mail autp reply thì báo trả lời trong vòng 28 ngày trong khi họ yêu cầu phải làm Biometric trong vòng 30 ngày từ ngày apply.
Bạn nào có kinh nghiệm về chỉnh lại thông tin trên application sau khi apply online thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn mọi người nhiều.

Ko nói thời hạn gì hết bạn ơi. Mình nộp sau bạn 1 tuần nên lúc mình lên, hồ sơ của mình chưa đc 6 tuần, hnay mới đúng 6 tuần nè. Họ nói trung bình xét đơn 4-6 tuần, chưa tới 6 tuần nữa mà hỏi làm gì. Rồi họ nói thêm hồ sơ của mình có 2 người xét lận, nên sẽ lâu hơn nữa, ko cần nôn nóng :(

Hôm nay mình đúng 7 tuần. Ko có gi luôn. Để xem tuần sau có j không. Mình nghe nói trường hợp lâu nhất có thể là 12 tuần lận. Trời ơi, còn lâu hơn đi du học. Mà trường hợp bạn 2 ng xét bạn biết vì sao không? Hay là vì đã bị từ chối 1 lần? Với bạn lên hỏi xong rồi về hả!

Nếu bạn có kết quả cũng cho mình với @tntran bit với nha. Việc mượn lại pp có ảnh hưởng gì qúa trình xét visa ko bạn?

Mình không hỏi, nhưng mình nghĩ là mượn lại PP sẽ bị ảnh hưởng gì đến quá trình xét visa. Vì họ xét lâu quá, trong thời gian này người ta có việc cần dùng đến pp (ex: đi ra khỏi VN... ) thì phải cho mượn lại thôi. Chỉ có điều mất công đi tới đi lui nhận và phải nộp lại pp (nếu họ gọi để dán visa).

Hôm qua mình mới apply online.
tên mình trên pasport là NGUYEN THANH SANG
Trong khi mình khai trong form là NGUYEN SANG THANH (theo trật tự của nước ngoài).
Vậy mà sáng nay lên VFS thì họ nói trật tự trên application của visa Can cũng phải giống như trên passport chứ không được đảo lại như mấy nước khác như là Mỹ.
Thế là phải gửi mail lên LSQ canda ở HCM để nhờ họ chỉnh lại application. Không biết bao giờ họ mới trả lời cho mình đây. trong mail autp reply thì báo trả lời trong vòng 28 ngày trong khi họ yêu cầu phải làm Biometric trong vòng 30 ngày từ ngày apply.
Bạn nào có kinh nghiệm về chỉnh lại thông tin trên application sau khi apply online thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn mọi người nhiều.

lần trước mình bị y xì (mình có post một bài "cảnh báo" các bạn :D ) họ trả lời liền trong ngày à.

Hôm nay mình đúng 7 tuần. Ko có gi luôn. Để xem tuần sau có j không. Mình nghe nói trường hợp lâu nhất có thể là 12 tuần lận. Trời ơi, còn lâu hơn đi du học. Mà trường hợp bạn 2 ng xét bạn biết vì sao không? Hay là vì đã bị từ chối 1 lần? Với bạn lên hỏi xong rồi về hả!

danhoang à, mình vừa track application của mình trên vfs thì thấy là vfs đã gửi kết quả về cho mình hôm nay. Lúc nộp đơn mình trả phí chuyển kết quả về nhà. Mình hồi hộp quá, ko biết cty vận chuyển của vfs có làm việc thứ 7 không. Nếu họ ko làm việc thứ 7, đến thứ 2 mới giao kết quả hồ sơ về thì nguyên cuối tuần này mình ăn ko ngon, ngủ ko yên :(

Có bạn nào sử dụng dịch vụ chuyển phát hồ sơ về nhà của vfs và được chuyển hồ sơ vào thứ 7 ko vậy?

@ những bạn đang chờ visa canada lâu hơn thời hạn ghi trên website của cic http://www.cic.gc.ca/english/information/times/temp/visitors.asp

Các bạn có thể nộp Case Specifc Enquiry để liên lạc hỏi thăm, xin Visa Officer xem xét, ở đường link này (cho những bạn nộp đơn tới lãnh sự quán tpHCM)

https://secure.cic.gc.ca/enquiries-renseignements/case-cas-eng.aspx?mission=ho chi minh city

Như trong mấy post trước của mình, mình tới lãnh sự quán Canada thứ 3, 14/7, để hỏi thăm về trường hợp của mình, và được trả lời là thời gian xét 4-6 tuần, hồ sơ của mình chưa tới 6 tuần, chưa cần phải hỏi. Thêm nữa cần 2 người xét, nên thời gian xét sẽ lâu hơn nữa.
Mình về nhà gửi case specific enquiry vào thứ 4, giải trình hoàn cảnh mình đã mua vé bay 28/7 và những yếu tố khác khiến mình rất cần thiết phải đi Canada vào tháng tới (những yếu tố này là những yếu tố mình đã đề cập trong hồ sơ của mình, mình chỉ tóm tắt lại thôi, mỗi hồ sơ sẽ có lý do/ mục đích riêng cho chuyến đi, nên mình ko chia sẻ ở đây). Và mình mong họ xem xét dùm hoàn cảnh của mình. Mình nghĩ khi liên lạc với lãnh sự quán, mình nên viết lịch sự, tôn trọng, tránh vì chờ đợi lâu mà có ý gắt gỏng. Vì cuối cùng người ta ko có trách nhiệm phải giải quyết hồ sơ trong bao lâu cả, khi nào người ta xem xét xong là xong thôi.

Mình chia sẻ trường hợp của mình, nhưng mong các bạn lưu ý là:

- Mình ko biết việc mình gửi case specific enquiry thứ 4 và hồ sơ của mình đc xem xét xong vào thứ 6 có phải là trùng hợp hay ko
- Mình ko biết việc liên lạc như vậy có bị coi là làm phiền, gây ác cảm từ Visa Officer khiến họ "từ chối luôn cho xong, khỏi hối nữa" - mình vẫn chưa biết kết quả visa đậu rớt ra sao

Last edited:

Ban nop ho so truc tiep VFS ha? Vay la neu nop truc tiep thi ho cam luon PP cua minh, con nop online thi ko can ?!

Đúng rồi bạn. Mình nghe nói nộp online thì sẽ đc giải quyết nhanh hơn. Chắc vì họ ko mất thời gian nhập dữ liệu từ giấy vào máy tính. Với lại nộp online thì bạn ko phải hồi hộp kết quả như mình bây giờ. Nếu bị từ chối thì họ gởi trả hồ sơ. Còn nhận được thông báo nộp passport là biết họ đã chấp thuận cho visa :)

danhoang à, mình vừa track application của mình trên vfs thì thấy là vfs đã gửi kết quả về cho mình hôm nay. Lúc nộp đơn mình trả phí chuyển kết quả về nhà. Mình hồi hộp quá, ko biết cty vận chuyển của vfs có làm việc thứ 7 không. Nếu họ ko làm việc thứ 7, đến thứ 2 mới giao kết quả hồ sơ về thì nguyên cuối tuần này mình ăn ko ngon, ngủ ko yên :(

Có bạn nào sử dụng dịch vụ chuyển phát hồ sơ về nhà của vfs và được chuyển hồ sơ vào thứ 7 ko vậy?
Ôi, vậy hả! Mừng cho bạn. Mình cũng mong bạn được cấp visa. Biết kết quả thì báo cho mình và mọi người chung vui nhé. Hj. Chắc hồ sơ mình yếu nên người ta phải xem xét. Mình chắc tuan sau cũng lên xin lại pp. :)

@danhoang: mình đã đc cấp visa rồi!! :D

Công ty chuyển phát cho vfs có làm việc thứ 7 nha mọi người. Vfs gửi passport về nhà cho mình thứ 6. Sáng thứ 7 mình nhận được bưu kiện.

@danhoang: mình đã đc cấp visa rồi!! :D

Công ty chuyển phát cho vfs có làm việc thứ 7 nha mọi người. Vfs gửi passport về nhà cho mình thứ 6. Sáng thứ 7 mình nhận được bưu kiện.
Mừng cho bạn qúa. Vậy là ngày 28/7 bạn bay hả? Bạn di bang nào ak? Visa của bạn được cấp bao lâu vậy? Có được multiple không bạn?
mình lo lắng cái hồ sơ của mình qúa. :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,301
Latest member
keobongda247cc
Back