What's new

[Hỏi đáp] Visa Trung Quốc tại HCM

Visa Trung Quốc nhà mình mới làm dịch vụ ở Sài Gòn chỉ có 75USD thôi, do người đi hộ khẩu Đồng Nai (nó nhìn theo nơi đăng ký thường trú trong CMND á).
Còn nếu hộ khẩu Sài Gòn thì là 77USD...

Hi bạn ơi, bạn làm ở đâu thế, chỉ mình với, đang cần gấp mà hỏi hét giá tận $150, choáng quá

Mình mới tự đến LSQ TQ làm nè, định làm dịch vụ cho khỏi mắc công đi lại mà mấy anh đòi mắt quá (85$). Mới đầu tưởng ở Nguyễn Ngọc Thạch ai dzè dời về Hai Bà Trưng rồi. Chi phí là 60 USD. Qui trình

Vào cửa , bác bảo vệ hỏi thư mời, đưa ra mây cái booking KS mình đặt trên booking.com (có thể cancel không mất phí)
Điền đơn, ghi lịch trình trong form (form bằng tiếng anh/tiếng Hoa). Cái này thì dễ rồi, 3 phút là xong
Lại lấy số thứ tự. Hôm ấy đông dã man, chờ từ 9h.30 đến 11.15 mới đến lượt , mà phòng máy lạnh, cứ ngồi đọc báo, duyệt web,, thư giản hay đem laptop theo làm việc cũng được
Cô nhan viên LSQ kêu lên hỏi giấy tờ, , nói sao mình xin sớm quá vậy, tháng 11 mới đi mà tháng 9 đã xin rồi, mình bảo tại sắp đến Q.Khánh 1/10, sợ các anh chị nghỉ lễ
Mình cũng kèm theo vé máy bay khứ hồi book của VNA
Chị ấy photo thẻ sinh viên của mình (mình học ở Australia), còn hỏi mình sao ko nộp ở Úc.
Mình còn kèm theo bank statement của 1 ngân hàng Úc (chắc không cần nhưng lần trước nộp visa HQ bên Úc thì cần nên mình cứ cho vào luôn)

Nói chung cũng nhanh, gọn , lẹ. 4 ngày sau lên Bank ò China o Sunwah Tower đóng 60 USD rồi đm biên lai qua LSQ lấy passport lại

Giờ visa trung quốc khó xin lắm nhưng bạn nào cần tư vấn hồ sơ mình hướng dẫn cho các bạn nè :

- Hộ chiếu gốc còn hạn ít nhất 6 tháng tính đến ngày nhập cảnh trung quốc
- 2 ảnh 4x6 nền phông trắng
- Chứng minh thư nhân dân phô tô

Tờ khai xin visa trung quốc có thể download trên mạng hoặc xin trực tiếp tại đại sứ quán trung quốc tại hà nội và tp hcm

Địa Chỉ : 46 Hoang Dieu Road, Hanoi.

Phone:+ 844 8453736 - Fax:+ 844 823282
Email: [email protected]
Website: vn.china-embassy.org/eng

Có chính sách gì mới thế bạn? Bạn thông tin cho mình biết luôn với nhé, cám ơn.

Visa Trung quốc chỉ còn được lưu trú 15 ngày và visa Hồng kông làm thời gian mất 21 ngày và phải chuyển sang tận Hồng kông để ký duyệt rồi mới chuyển về việt nam cả nhà căn thời gian mà làm visa nhé.

Ban cho mình hỏi là thủ tục làm visa đi hk và giá cả thế nào vậy bạn.mình tính cuối năm nay đi
chào bạn mình là sale của cty du lịch saigonstar tại TPHCM, hiện nay cty mình đang mở bán một số tour đi du lịch Hongkong vào các ngày 23/12 giá 17.638.000, khởi hành 8/1 giá 15.578.000, khởi hành 22/1/2015 giá 14.768.000
đặc biệt du xuân hongkong dịp tết Ất Mùi ( khởi hành mùng 1 tết) giá 23.718.000
nếu bạn đăng kí tour bên cty mình sẽ lo giúp bạn thủ tục visa,điều hành bên mình là người Hongkong nên đảm bảo thủ tục nhanh gọn. cảm ơn bạn

Bạn nào muốn làm các loại visa khẩn như 1,2,3 ngày hoặc khẩn ngày lễ, ngày tết thì alo em ạ 0904386229 - Trường hợp xin bangladesh, công tác myanamr khẩn 1 ngày hoặc trong ngày, brazil khẩn thì alo em . e sẽ rút nhanh cho mọi người ạ

Kéo top lên ah

Mọi người cho hỏi dạo này giá làm visa Trung quốc tại Sài gòn là bao nhiêu nhỉ ? có chỗ nào uy tín không ah ?

Thks mọi người trước :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back