What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Tư vấn dùm: xuyên Việt - dùng xe lửa chở xe gắn máy về chuyến về.

Cám ơn bạn. Bài viết rất chi tiết.

Cám ơn chủ thread rất nhiều, đang có kế hoạch tương tự, cuối tháng 9 này, chuẩn bị lên plan.
Có bài viết này vững dạ hẳn
Thanks, again.

Re: Du lich Xuyên Việt cuối tháng 6/2011, từ TPHCM ra Hà Nội

Hi cả nhà,
Cho đến hôm nay thì mình đã xắp xếp, ổn định công việc xong. Giờ chỉ chờ đến ngày xuất phát thui, tâm trạng...dzui dzui...
không biết các bạn có dự định đi XV vào khoảng thời gian trùng trùng ngày với mình sao rồi nhỉ ?? caytre ? tungittl ?... các bạn sao rùi ?
anyway, chúc cả nhà vui !

cảm ơn bạn rất nhiều nhưng nhưng bạn có thể chỉ cho mình cách chuyển xe từ trong đó ra không? 21 này mình bay vào trong đó và 04.07 mình bay ra. tuy đi ít ngày nhwung vẫn mún chạy xe của mình thu à.

cảm ơn bạn rất nhiều nhưng nhưng bạn có thể chỉ cho mình cách chuyển xe từ trong đó ra không? 21 này mình bay vào trong đó và 04.07 mình bay ra. tuy đi ít ngày nhwung vẫn mún chạy xe của mình thu à.

Cách chuyển xe từ SG ra Hà Nội vẫn như quy trình trên thôi bác ạ , tại vì cùng 1 công ty mà ! Theo mình hiểu là từ HN, bác gửi xe máy theo xe lửa vào trước, rồi tới ngày 21 bác bay vào SG phải không ? Đến lúc nhận xe, bác tranh thủ hỏi mấy em văn phòng là thủ tục gửi xe ra lại HN như thế nào !

_Ngày 4/7 Vinh đi Thanh Hóa(138km)
_Ngày 5/7 Thanh Hóa đi Thái Bình(100km)

Mình thấy lịch của bạn như vậy nên mới thêm chút ý kiến , mình ở ngay tại thành phố thanh hóa vì thế tối mùng 4/7 bạn ở trọ tại thanh hóa và mình sẽ làm hướng dẫn viên cho bạn tại tp và du lịch chút ít biển sầm sơn - cách tp 16km. Ngoài ra buổi chiều tầm 4h đến 8h tối rất nhiều món ăn vặt vỉa hè cực ngon . :) nếu bạn thấy có chút hứng thú thì liên lạc vs mình nhé !
fone : 0974256555 ( Bình ) or Y!M : ngo_binh1102

Chào cả nhà,
Mình và ông xã đã hoàn thành chuyến xuyên Việt an toàn, vừa về đến TP HCM chiều hôm qua lúc 5:30pm.
Khởi hành vào lúc 8:30am ngày 25/6/2011 đi Bà Rịa-Vũng Tàu (đi đường QL1A )
26/6 Bà Rịa- Phan Thiết ( Ngãi Giao - La Gi- Phan Thiet Mui Ne )
27/6 PThiet- Nha Trang (hướng Linh Sơn - QL1A)
28/6 NTrang- Quy Nhơn (QL1A)
29/6 QNhơn- Hội An (QL1A)
30/6 H.An - Huế (QL1A )
01/7 Huế - Vinh (QL1A )
02/7 Vinh - Hà Nội ( QL1A )
Tụi mình đến Hà Nội vào lúc 14:30pm 02/07/2011 . Chuyến đi kết thúc tốt đẹp, và mình tự cảm thấy rất rất may mắn vì 98% thuận lợi về mọi mặt. Thời tiết tốt, chỉ có 2 ngày nắng ,1 ngày mưa nhưng mưa lất phất chút à..hihi...tất cả ngày còn lại đều râm mát nghĩ mưa mà không mưa. Nói rất rất may mắn vì ngày nào cũng vậy, tụi mình vừa tới Ks check in xong thì mưa ầm ầm, nghỉ ngơi ,xắp xếp đồ đạc xong ra ngoài ăn thì tạnh mưa. Không thể tin nổi luôn, may mắn tới mức mình và ông xã cười hoài và quên cảm giác mệt luôn !
Mình có viết lại nhật ký từng ngày, những gì nên chú ý, rút kinh nghiệm ở mỗi nơi trên đường đi. Nhưng do cất 1 số hành lý cùng quyển sổ trong cốp xe máy gửi tàu, phải đến ngày 8/7 xe mới tới TP HCM. Có gì mình sẽ viết nhiều và chi tiết hơn ở những bài sau nhe !
Tranh thủ viết vài dòng chia sẻ cùng mọi người, ai có dự định xuyên Việt thì TIẾN BƯỚC nhé ! ''you can do if you want, if you want you will win '' ,chăm sóc xe thật kỹ càng trước khi lên đường và Thận trọng khi lái xe là quan trọng nhất !

Hi everyone,
Có ai vui lòng chỉ giùm mình làm thế nào để upload hình lên đây với !? mình loay hoay cả buổi mà không biết làm thế nào..hic..chán thật !
Ok, rất sẵn lòng chia sẻ cùng mọi người tất tần tật kinh nghiệm về chuyến đi của mình, nhưng cũng xin nói trước VĂN viết của mình dở lắm, bị Phuot gửi mail nhắc nhở viết sai chính tả rùi..hehe..mong mọi người thông cảm giùm nhe !
Chuyến đi xuyên Việt của tụi mình chia làm 8 chặng:

Ngày 1/ HCM - Bà Rịa Vũng Tàu (Khởi hành : 9am , đến nơi 12:30pm ):
Đoạn đường này có nhiều đoạn đang làm nên bụi kinh khủng luôn. Nhưng rẽ vào hướng Ngãi Giao thì đường đẹp, chạy thoải mái luôn nhưng coi chừng bị bắn tốc độ..hihi..
Điều đáng nhớ nhất ở chặng này là Ba Mẹ mình vì muốn ủng hộ tinh thần cho tụi mình đi xuyên Việt nên chạy cùng, nhưng đáng tiếc chạy đến cầu Đồng Nai thì bị cướp giật mất túi sách, mất hết giấy tờ, một chút đồ cùng xíu money. Xảy ra trong vòng nháy mắt, ngay trước mắt tụi mình luôn. Đường lúc đó cũng đông xe, thật không tin nổi, tụi mình không đuổi theo vì nghĩ sẽ nguy hiểm hơn vì chắc chắn chúng không đi cướp một mình, cũng buồn buồn nhưng thấy mình vẫn an toàn là may mắn rùi...Kể để mọi người rút kinh nghiệm, túi ,giỏ sách mang theo trên xe cũng phải cẩn thận luôn nhe!

Hi everyone,
Có ai vui lòng chỉ giùm mình làm thế nào để upload hình lên đây với !? mình loay hoay cả buổi mà không biết làm thế nào..hic..chán thật !

Trước hết bạn upload ảnh của bạn lên một trang chuyên chứa ảnh, thường mọi người hay dùng photobucket.
Sau đó, bạn lấy link ảnh copy vào bài viết, để trong cặp thẻ . Lưu ý link ảnh phải là link có đuôi .jpg, không phải link trang chứa ảnh.
Bạn cứ làm thử đi, nếu không được tôi sẽ sửa giúp bạn, sau đó bạn vào xem tôi sửa thế nào thì sẽ rõ thôi.

Chào cả nhà,
Mình và ông xã đã hoàn thành chuyến xuyên Việt an toàn,
01/7 Huế - Vinh (QL1A )
02/7 Vinh - Hà Nội ( QL1A )
Tụi mình đến Hà Nội vào lúc 14:30pm 02/07/2011 . Chuyến đi kết thúc tốt đẹp, và mình tự cảm thấy rất rất may mắn vì 98% thuận lợi về mọi mặt. Thời tiết tốt, chỉ có 2 ngày nắng ,1 ngày mưa nhưng mưa lất phất chút à..hihi...tất cả ngày còn lại đều râm mát nghĩ mưa mà không mưa. Nói rất rất may mắn vì ngày nào cũng vậy, tụi mình vừa tới Ks check in xong thì mưa ầm ầm, nghỉ ngơi ,xắp xếp đồ đạc xong ra ngoài ăn thì tạnh mưa. Không thể tin nổi luôn, may mắn tới mức mình và ông xã cười hoài và quên cảm giác mệt luôn !
Mình có viết lại nhật ký từng ngày, những gì nên chú ý, rút kinh nghiệm ở mỗi nơi trên đường đi. Nhưng do cất 1 số hành lý cùng quyển sổ trong cốp xe máy gửi tàu, phải đến ngày 8/7 xe mới tới TP HCM. Có gì mình sẽ viết nhiều và chi tiết hơn ở những bài sau nhe !
Tranh thủ viết vài dòng chia sẻ cùng mọi người, ai có dự định xuyên Việt thì TIẾN BƯỚC nhé ! ''you can do if you want, if you want you will win '' ,chăm sóc xe thật kỹ càng trước khi lên đường và Thận trọng khi lái xe là quan trọng nhất !

2 ngày cuối này các bạn chạy cùng cung đường mình, cùng thời gian luôn, tuy nhiên ngày 1/7 bọn mình chạy từ Huế ra thì nghỉ ở Cửa Lò, ngày sau thì buổi trưa đến Ninh Bình nghỉ mãi đến chiều mát mới về đến HN. Có lẽ không có duyên tương ngộ rồi (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back