What's new

Xuất phát từ HCM - Cùng nhau leo Fansipan và tham quan Sapa từ 8/1 - 12/1/2014

Xuất phát từ HCM - Cùng nhau leo Fansipan và tham quan Sapa từ 8/1 - 12/1/2014

- Ngày 8/1/2014, mình dự định làm chuyến lên Sapa để leo đỉnh Phanxipang, bạn nào mún tham gia chung nhóm thì tham gia nhé. Hiện tại nhóm mình đã có 3 người tham gia, do mình chưa có kinh nghiệm đi Phanxipang, nên ai đã từng leo Phanxipang và có kinh nghiệm chuyến đi thì vào chia sẻ nhé. Bạn nào biết chỗ nào đặt tour leo Phanxipang tốt thì giới thiệu dùm mình luôn nhé.

- Kế hoạch của mình như sau:

• Trưa ngày 8/1/2014 mình sẽ bay từ HCM ra Hà Nội (mình sẽ mua tour leo Phanxipang ở Hà Nội), rồi tối ngày 8/1 sẽ đi tàu lên Lào Cai. Sáng 9/1 có mặt tại Lào Cai thì Tour sẽ lo phần tiếp theo cho mình, mình sẽ chọn tour leo Phanxipang 2 ngày 1 đêm.
  • Khoảng tối mùng 10/1 chúng ta sẽ kết thúc leo Phanxipang và nghỉ đêm ở Sapa.
  • Sáng 11/1 chúng ta sẽ thăm quan Sapa. Tối tầm 19h chúng ta sẽ đi tàu về Hà Nội
  • Sáng 12/1 sẽ tham quan Hà Nội và chiều chúng ta ra sân bay về lại TPHCM. Kết thúc chuyến đi.

- Nếu tham gia thì tiền tour leo núi, khách sạn này nọ mọi người tự túc nhé. Mình ko phải tổ chức tour nhé.
- Kế hoạch tạm thời của mình là vậy, anh em ai có kinh nghiệm thì góp ý dùm mình nhé. Mình tên Tuấn 28t, ở HCM, số điện thoại 0977097785

Re: Xuất phát từ HCM - Cùng nhau leo Fansipan và tham quan Sapa từ 8/1 - 12/1/2014

À. Em thấy có 1 anh hình như là admin 1page trên Facebook đang tổ chức leo Fanxifang. Nhìn lịch trình với cả giá cả hợp lí nên em mạo muội post lên đây cho mọi người tham khảo. :)

Tối 20/9: Tập trung tại Ga Trần Quý Cáp khởi hành đi Sapa ( đi tàu Sp1. xuất phát lúc 21h50)
Phương án 2: Tập chung ngoài bến xe Mỹ Đình - Hà Nội để lên xe oto chất lượng cao hành trình chinh phục Fansipang
Mọi người off sẽ chọn phương án khả thi rồi cùng đưa ra quyết định.
Ngày 21/09 (T7)
7h00: Có mặt tại Ga Lào Cai, ngỉ ngơi và ăn sáng Khoảng 20 phút.
7h30: Xe đưa mọi người lên thẳng trạm Tôn.
9h00: Có mặt tại Trạm Tôn, điểm khởi hành chinh phục Fansipan
11h30: Có mặt ở độ Cao 2200m. Dừng chân ăn trưa khoảng 30 phút. Sau đó tiếp tục hành trình đến điểm nghỉ tiếp theo 2800m.
17h00: Có mặt 2800m. Ăn tối và ngỉ nngơi. Sau bữa tối tổ chức chương trình văn nghệ Đàn, ca, sáo, nhị ……….ngay tại Lều. ai có khả năng rỳ cứ thể hiện thoải mái thể hiện.
Ngày 22/9:
05h00 Sáng mọi người dậy sớm ngắm Bình Minh sau đó ăn sáng và nhấm nháp ly cafe nóng.
06h00': Tiếp tục xuất Phát chinh phục Fansipang 3143m.
09h00: có mặt trên Nóc Nhà Đông Dương Fansipang. Mọi người bật ăn mừng chiến thắng hát quốc ca…… và Chụp ảnh lưu niệm.
10h00: trở lại 2800m ăn trưa.
12h00: Ăn trưa tại 2800m. Sau bữa trưa khởi hành trở về Trạm tôn
17h00: Có mặt tại Trạm tôn. xe đưa đoàn thẳng ra Ga Lào Cai. thuê Phòng tại Ga để mọi người tắm rửa, ăn tối và nghỉ ngơi
20h00: Mọi người có mặt trên tàu SP2 trở về Hà Nội.
Ngày 23/09 (CN)
06h00: Có mặt tại Ga hà nội (Bến Xe Mỹ Đình). kết thúc hành trình đầy thú vị.
Với phương châm tình thần “ Tiết kiệm và vui là chính ”: SV thường có câu”ngon, bổ, rẻ”
Vé Tàu ngồi cứng khứ hồi: khoảng 400k.- 500k oto chất lượng cực kỳ cao khoảng 450k -500k(bao gồm chiều Lào Cai - Sapa)
Tiền ăn: 260k tiền ăn + 60k phí ga khí đốt trên núi = 320k ( 3 bữa chính(70k/ bữa), 2 bữa sáng( Mỳ gói, trứng, Cafe) 25k/bữa.) Đồ ăn sẽ mua tại Sapa
Tiền vé vào rừng, bảo hiểm, phí vệ sinh, phí ngủ, phí giám sát: 270k
Tiền thuê túi ngủ: 50k
Tiền Posters ( giúp đoàn khuân đồ): 130k – 150k/ 2 ngày.
Xe Đón và Tiễn Ga Lào Cai: Giao động từ 90k - 100k/ người
Tiền phòng tắm rửa:40k-50k/người.
TỔNG CHI PHÍ GIAO ĐỘNG KHOẢNG: 1.300K.- 1400k – Tùy theo mọi người chọn Phương tiện rỳ…..lên Sapa

Re: Xuất phát từ HCM - Cùng nhau leo Fansipan và tham quan Sapa từ 8/1 - 12/1/2014

chào bạn, mình cũng đang có ý định mùa đông năm nay sẽ đi leo phan, rất muốn join với các bạn miền nam. cho mình đặt 1 chỗ nhé, nhưng kẻ ra nếu thời gian leo đẩy sớm lên 1-2 tuần sẽ tiện hơn, hoặc dịp tết dương cũng đc :)

Mình cũng ở SG và cũng tính leo Fan.
Nhưng mình cũng chuyển gấp chuyến đi qua tháng 10 vì... dân SG chịu lạnh không quen :D
Mọi người đi nhớ tập luyện thể lực thật tốt để chống lại với cái lạnh nhé, tốt nhất là nhóm lên kế hoạch đi một số núi ở gần SG để khởi động và giao lưu như: Chứa Chan - Bà Đen.
Mình quê ở Gia Lai, chỗ mình mùa đông cũng lạnh, vậy mà chuyến đi Đà Lạt ngủ lại trên đèo cách đây 2 năm vẫn ám ảnh, nhiệt độ ngoài trời giữa đêm chỉ 10 độ thôi mà cảm giác lạnh buốt rất khổ sở, tưởng như lúc nào cũng có "ma" phả hơi lạnh vào...
Lên Fansipan tháng 1 thì cứ chuẩn bị tinh thần nhiệt độ xuống dưới 0 độ tại đỉnh khi có gió Đông Bắc về

Có thể lập group trên fb rồi cùng bàn bạc đi a :)

Mình cũng dự định leo Fansipan nhưng mà đi thời điểm đó thì không chịu lạnh được, hihi. Mình ở Tây Ninh chịu nóng quen rồi, mọi người có lên núi Bà Đen luyện tập thì pm cho mình, mình sẽ làm thổ địa cho. hehe

Đặt gạch mềm nhé, mình cũng có ý hướng leo Fan vào mùa đông lạnh lẽo, mình ở Bình Dương.

Do những đặc điểm thời tiết của Miền Bắc nên việc leo núi phù hợp nhất là từ cuối tháng 9 đến cuối tháng 4 năm sau. Trong đó thời gian đẹp nhất là tháng 10 và tháng 11.

Nhiêt độ lạnh nhất trong tháng 9,10,11 có thể đến 4-3 độ C vào ban đêm. Và các tháng 12, 1, 2, 3 nhiệt độ có thể xuống 0 độ C hoặc thấp hơn và có cả tuyết

-> Đi tháng 1 mùa đông trời lạnh, ẩm ướt, có thể có tuyết nên sẽ khó đi, người sài gòn chịu lạnh không quen có lẽ sẽ k đảm bảo đc sức khỏe và không an toàn nếu bị lạc (mới có vụ sv leo fansipan mất tích rồi đó)
Mếu có thể thì các bạn nên cân nhắc thời gian xuất phát để đảm bảo chuyến đi suôn sẻ

Tiếc thật, nhóm mình gồm 8người, cũng ở HCM, ũng muốn kết thúc đời sv = chuyến leo Fan. nhưng lại book vé t1 :((

Xlỗi a chủ thớt và các bạn nha. E xin huỷ 2 suất mà e đã đăng ký.

Lý do:Sau khi bàn bạc với nhau, chúng e quyết định sẽ chuyển sang leo Fan vào tháng 11 vì với khả năng chịu lạnh kém của tụi e chỉ sợ chưa leo đến 1/2 núi thì mấy anh trong đoàn đã quăng tụi e trở ngược xuống chân núi rùi..hix

Vậy nếu có đoàn nào tổ chức leo Fan vào t11, hú e 1 tiếng nha. Thanks!!!!!!!!

Dạ em xin lỗi, sau khi tìm hiểu thì em cũng xin rút :( lạnh quá em sợ chịu không nổi :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back