What's new

Xuyên Úc bằng xe tự lái, từ Melbourne đến Alice Spring T11+12/2011

]Mình có ý định tập hợp một nhóm khoảng 6 người đi xuyên Úc, bắt đầu từ Melbourne.
Hiện đã có 4 bạn đăng ký
Thời gian: tầm 2 tuần cuối t11 và đầu t12 năm 2011
Phương tiện : thuê xe tự lái cho vui, rẻ và chủ động
Chi phí : ko quá 2000$
Lịch trình sẽ up sau, nhưng nếu muốn có thể tìm hiểu ở topic https://www.phuot.vn/threads/1985-Đi-vòng-quanh-bờ-biển-Úc-vào-tháng-5/page2
Các bạn nào quan tâm thì liên lạc để cùng nhau đặt vé cho rẻ.
Các bạn có kinh nghiệm gì về Úc và thuê xe ở đó xin cho lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Bạn ơi,xe mình thuê ở MELBOURNE à,vậy bằng lái VN mình xài được ko?,nếu topic nầy bạn dời qua năm sau mình có thể tham gia được.Có gì thay đổi bạn cho mình hay với nhé,mình có xe nhà tại Melbourne(loại xe 4 chổ).email :[email protected]

Bạn ơi,xe mình thuê ở MELBOURNE à,vậy bằng lái VN mình xài được ko?,nếu topic nầy bạn dời qua năm sau mình có thể tham gia được.Có gì thay đổi bạn cho mình hay với nhé,mình có xe nhà tại Melbourne(loại xe 4 chổ).email :[email protected]
Bằng VN không lái được ở Úc đâu , phải bằng QT và cũng cần nói thêm là Úc tay lái nghịch đấy ạ

Đây là kinh nghiệm của HK:
Thông thường, Úc chấp nhận bằng lái xe của VN nếu được dịch và công chứng lãnh sự. Cái này các bác đem dịch ở phòng tư pháp cấp quận, rồi mang qua cục lãnh sự đóng dấu, cẩn thận thì mang đến SQ Úc chứng nhận nữa.
Sang năm VN có bằng mới mẫu tiếng Anh, dùng bằng đó cũng được rồi.
Chú ý là xe bên Úc là tai lái nghich trên đường nghịch, nên có bạn đã quen lái như thế trong nhóm để khỏi bỡ ngỡ ban đầu. Còn sau này thì mọi người đều thử chạy được cả thôi.
Xe đó là 3 tấn rưỡi, nguyên bản 16 chỗ, Bằng D ở VN là lái được. Nhưng mình linh động coi là xe dưới 9 chỗ cũng đc vì nó chỉ có 6 seats. Tuy nhiên người thuê hợp đồng thì phải bằng D , các tay lái phụ thì nó không để ý.

Nếu đoàn mình dự định hoãn đến 2012 hoặc sau 2012 mới đi thì chị/bạn Nheva cho mình xin một chân nhé. Năm nay thì không đu theo các bạn được rồi.

Re: Xuyên Úc bằng xe tự lái cuối tháng 11 đầu tháng 12 năm 2011

Nếu lùi lại tháng5 năm sau thì mình chắc chắn đặt bê tông luôn. có gi phone cho minh nhé. 0923388777. mình có băng lái xe. ok

Thấy cái tựa đề thềm muốn mất ngủ luôn, chẹp chẹp. Hy vọng một ngày nào đó có tour tương tự .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back