What's new

[Hỏi đáp] [Xuyên Việt] Chuẩn bị cho hành trình du hý dải chữ S - 15/07/2012

Anh có thể cho em mượn một số đồ sửa xe đạp địa hình chuyên nghiệp gọn nhẹ (Bộ vá xăm,bơm,vam đột mắt xích,bình nước gắn theo xe.) Nếu tìm được có thể còn có một cái đồng hồ đo quãng đường,tốc độ,gắn trên ghi đông.
Có thể tư vấn cho em chút kinh nghiệm đạp,sửa xe đường trường,trang bị cá nhân tối thiểu.
Chưa biết khi nào em khơi hành ? Điều kiện để mượn được lên lạc với nhau rồi tính sau.
Chúc dự định và chuyến đi thành công.
Mình ở Hà Nội. Phone :0972680266.
Dạ. Cảm ơn anh nhiều ạ. Em có thể gặp a ở đâu ạ? Chắc giờ a đang giờ hành chính nên tầm 5-6h em sẽ gọi cho anh để nói chuyện được ko ạ?

Hay quá! Quan trọng là quyết tâm đó bạn trẻ. Tớ cũng đang luyện tập mỗi tối chừng 30km qua các phố trên con xe Hunter 2.0 để chuẩn bị cho một chuyến đi trong mơ chưa xác định điểm đến nhưng ước chừng 1000km.

Chúc bạn trẻ chăm chỉ luyện tập và có chuyến đi thành công. Đừng quên hỏi kinh nghiệm của các cao thủ võ lâm làng xe đạp như bác Victor Phung (bác ấy có nhiều chuyến đi bằng chia sẻ ở các diễn đàn đó bạn).
Vâng ạ. Em thường đạp xem mối tối đây ạ. Thi thoảng đèo thêm bạn để biết leo dốc, cũng mệt lắm để thử tưởng tượng leo lên những con dốc sẽ như thế nào:D

Hóng theo từng bước chân của bác, niềm mơ ước của em cũng là làm thêm để sắm được 1 em xe đạp teen đi dọc đất nước. Chúc bác luyện tập chăm chỉ, hôm nào lượn lờ thì hú em ngồi sau, muốn giao lưu với bác quá yahoo như tên nick phượt.

Hóng theo từng bước chân của bác, niềm mơ ước của em cũng là làm thêm để sắm được 1 em xe đạp teen đi dọc đất nước. Chúc bác luyện tập chăm chỉ, hôm nào lượn lờ thì hú em ngồi sau, muốn giao lưu với bác quá yahoo như tên nick phượt.

Mình luôn sẵn lòng chào đón thôi ạ:D

- Hôm nay, em đạp xe được một đoạn đường kha khá và đèo thêm bạn gái nữa, đi ngược gió, giờ về thấy hơi thấm mệt:D. Quảng đường là một vòng Hồ Tây cộng thêm quảng đường đi lẫn về từ nhà em (Minh Khai ) theo đường đê ra tới Hồ Tây nữa.

- Cuối tuần này em dự định về quê bằng xe đạp (100km) và sẽ lên luôn trong ngày hôm sau để thử thách đồ bền bỉ sau 10 ngày luyện tập nó thế nào ạ:D

Ngày trước mình cũng hay đạp xe chở bạn gái đi học lắm, ngày nào cũng " thồ " hơn 50 kí lô đi quãng đường khoảng 8km cả đi và về, ròng rã ba năm trời :L
Mới đó mà giờ đã chỉ còn là kỷ niệm :LL

Yêu xe đạp cũng 1 phần vì cái lẽ đó đấy, hê hê.

Công nhận cái môn đạp xe khiến mình khỏe và bền bỉ thật, hồi cấp ba mình chẳng tập tành thể dục thể thao gì , cũng không phải người cao to nhất lớp mà độ trâu bò thì chẳng ai bì được :D.

Luôn hóng theo topic của bạn :L

Nếu chuyến cuối tuần tổng là 100km thì được chứ tổng 200km thì mình e khó với người mới chơi bạn ạ , quan trọng là bạn luyện đôi chân dẻo dai từ từ , nên tìm chỗ có dốc mà leo chứ không phải là đi được nhiều đâu , bạn đi đường bằng hàng trăm km nhưng chỉ cần vài ba con dốc mà bạn không biết phân phối lực thì ngày mai e nằm luôn đó . Thân !

Bạn có điều kiện thì làm 1 tour Tam Đảo là rèn thể lực và tập leo dốc tốt nhất, chỉ có khoảng 11 km leo dốc thôi nhưng lại chẳng mấy ai leo nổi :D

Khâm phục...khâm phục bạn...
Hè này cũng là kái hè cuối cùng của cuộc đời sv của mềnh..mềnh cũng muốn làm 1 kái zì đó thật đặc biệt và ý nghĩa...dự định của mềnh là cũng sẽ chạy xa xa và dài dài...nhưng chắc mềnh đi bằng động cơ à...hề...
Nhà mềnh ở tp ninh bình...chắc sẽ trên đường bạn chạy qua...nếu muốn nghỉ chân và thăm quan mảnh đất nb quê t thì t rất sẵn lòng đón tiếp...chỗ ăn + ngủ sẽ fress luôn..nếu có thể cứ alu cho t...(sđt 0972627000...nick fb Bao Chuc)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,010
190,345
Latest member
muaban2024
Back