What's new

Xuyên Việt ... Mùa thu .

Sáng nay chủ nhật ... chạy con ngẽo ra Ký con , con đường xe máy của Sài gòn xúc lại bình xăng con , thay nhớt và kiểm tra lại máy móc . Qua tuần tôi lại lên đường ra Bắc ... trước đây tôi thường ra Bắc vào dịp cuối năm ... mùa đông hoặc mùa hè . Lần này dự định đi vào lúc chớm Thu ... lúc các ruộng lúa bậc thang vùng Tây bắc , Đông bắc bắt đầu chín vàng ...

Con ngựa của tôi đã sẵn sàng lên đường ... máy móc mọi thứ đều ok .

DSC_7124 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7127 của tuan_coi, trên Flickr

Lang thang ở Ký con tìm mua được cái túi để đồ linh tinh ... có 300k giá rẻ bất ngờ , tìm mua được 1 bộ áo mưa Givi rất tốt cho mùa mưa ...

DSC_7159 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7157 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7133 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7136 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7139 của tuan_coi, trên Flickr

Last edited:
Hic, vẫn chưa đọc được hết bài Ngày mai... lại lên đường của bác, mà bác đã lại lên đường rồi. Bác đi ác quá. Để đi được như bác, hiếm người lắm.

Tiêu đề của bác đọc xong là em liên tưởng đến sự lãng mạn của mùa thu rùi, hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng thật nhiều cảnh đẹp mùa thu qua ống kính của bác

Máu phượt trỗi dậy cùng con ngựa chiến nữa rồi, Chúc bác thượng lộ bình an

Hic, vẫn chưa đọc được hết bài Ngày mai... lại lên đường của bác, mà bác đã lại lên đường rồi. Bác đi ác quá. Để đi được như bác, hiếm người lắm.

Tiêu đề của bác đọc xong là em liên tưởng đến sự lãng mạn của mùa thu rùi, hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng thật nhiều cảnh đẹp mùa thu qua ống kính của bác

Cám ơn các bác ... hy vọng sẽ chộp được nhiều cảnh đẹp .

Vậy là bác đã đi rồi đấy ạ. Em phải cuối tuần mới khởi hành ^^. Chúc bác đi thượng lộ bình an ạ.

Mình lên Dalat chơi vài ngày ... rôi 25/8 cũng mới khởi hành như bác ... hẹn gặp bác trên đường phượt .

Chú Tuấn lại sắp lên đường nữa rồi, thật là ngưỡng mộ chú quá, mấy ai có điều kiện được rong chơi cho thỏa thú đam mê của mình như chú. Theo dõi những bài viết của chú, xem những bức ảnh chú chụp thật là thích, chỉ mong có 1 ngày được như chú, vác balo lên, quẳng gánh lo cơm áo gạo tiền ở lại và lên đường, đi để thấy đất nước ta đẹp lắm, đi để biết con người VN vẫn kiên cường, chân chất lắm, và đi để thử thách giới hạn chịu đựng của bản thân mỗi người.

Ở đây cháu thấy hơi lạ 1 chút, hình như chú vừa đổi biển số con Rebel 250 của chú nữa rồi, sao phải đổi biển vậy chú. Với cháu còn 1 ít thắc mắc về kinh nghiệm đi đường và kinh phí cho 1 chuyến phượt xuyên Việt dài ngày, lang thang 1 mình như chú, mong rằng sẽ có cơ hội được gặp chú và nghe chú chỉ bảo kinh nghiệm

Hehe ... cháu tinh thật đấy ... trước đây xe chú chưa chính chủ , nên vừa rồi chú sang tên chú cho chính chủ ... hihi giữ lại số cũ lại toi mất 3 củ cho mấy bác đầy tớ nhân dân .

Còn từ trước tới giờ chú làm họa sĩ tự do nên thời gian mình không phụ thuộc ai cả ... còn kinh phí lang thang thì tự mình phải xoay xở với tiêu chí càng phải tiết kiệm thì càng phượt được lâu cháu ah . Và con cái chú cũng lớn cả rồi tụi nó cũng ngoan và chịu khó học hành nên mình đi đâu xa và dài ngày cũng không phải lo lắng gì nhiều ... hehe cũng mong sẽ có dịp gặp cháu .

Chào bác ! lại lên đường nữa rồi,mấy tháng gần đây không được đi đâu hết,buồn như con chuồn chuồn,thôi thì xem bài của bác cho đỡ nhớ, chúc bác chân cứng đá mềm ! Thân....

Chào bác Bảo ... vậy bác liên lạc với Hải Anh qua tháng về Bến tre với Hải Anh làm vụ trung thu cho trẻ em nghèo đi , sáng nay Hải Anh có dt rủ tôi đi nhưng rất tiếc qua tuần tôi đi mất rồi .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back