What's new

Cuối Tháng 2/2010 khám phá,du lịch đảo Nam Du

Status
Not open for further replies.
Thiên nhiên và con người nơi đây rất hiếu khách,hiền hòa .Bạn đến 1 lần rồi nhớ mãi,cảnh vật thật thanh bình
Qua những tháng năm làm việc tất bật,tôi đã tìm đến đây hòa mình vào nhịp sống của thiên nhiên, ko cần cảnh giác xung quanh,ko lo cái độ nhật hàng ngày
Cá dưới biển tự đánh bắt,củi xung quanh tự nấu,cảnh trí như một bức tranh của tạo hóa,nghe tiếng sống làm tiếng nhac du dương .Nhưng có 1 cái thiếu nơi đây,dân trí quá thấp,thiếu thầy,thiếu thuốc.vv..
Tôi hứa với bà con ,lần sau tôi đến đây thực hiện nguyện ước của mình
-Bạn nào có cùng chí nguyện hãy tham gia cùng mình du xuân thưởng ngoan làm việc có ích cho đời
Thời gian đi và về 6 ngày.Khởi hành từ Rạch Giá
Các bạn tham gia nhắn tin gp,mình còn lên chương trình tour
..Rất cần các bạn biết ngành Y

yahoo:nguyenquocphong2004 dt 0918091336

Last edited by a moderator:
Cuối tháng 2/2010
Ngày 1 :7g sáng khởi hành từ Rạch Giá đi quần đảo Nam Du "hòn Lớn", đến nơi 2g chiều giá vé mỗi chuyến 90000vnd.

Ngày 2:sáng đi tàu nhỏ sang hòn Mấu 5km 20 nghìn ,đó là đảo có ít người sinh sống củng là nơi dựng trại khám phá hay làm gì đó.
Có thể nhờ ngư dân dùng thuyền nhỏ đưa đi đâu đó xem san hô,hàng ngàn cá bơi lội .chỉ cần kính lặn ven bờ,họ sẵng sàn giúp mình mà ko đòi hỏi,kể cả đưa đi đâu đó.

Cuối tháng 2/2010
Ngày 1 :7gio sáng Rạch Giá-hòn Lớn, khoan 2g chiều vé 90 nghìn

2:sáng đi tàu nhỏ sang hòn Mấu 5km 20 nghìn ,đó là đảo có ít người sinh sống củng là nơi dựng trại khám phá hay làm gì đó
Có thể nhờ ngư dân dùng thuyền nhỏ đưa đi đâu đó xem san hô,hàng ngàn cá bơi lội .chỉ cần kính lặng ven bờ,họ sẳng sàn giúp mình mà ko đòi hỏi,kể cả đưa đi đâu đó

Đọc đoạn trên, mình chịu, không hiểu gì hết.

Ngày 1: 7g sáng khởi hành từ Rạch Giá đi quần đảo Nam Du "hòn Lớn", đến nơi 2g chiều giá vé mỗi chuyến 90000vnd.
2: Hòn Lớn đi tàu gỗ nhỏ đến hòn Mấu chi phí 20000vnd
Nếu có gì mong bạn góp ý thêm. Cám ơn!

Mình cũng đăng ký 1 suất. nhưng pm cho mình ngày giờ cụ thể nha. Tại mình ở Sài gòn. Mình phải book vé máy bay xuống Rạch Giá.

Đi nào ta đi....

- Ngày 1.
Khởi hành ngày 25/02/2010
7 giờ AM gặp nhau tại bến tàu Rạch Giá. Từ R.Giá đến Hòn Lớn khỏang 2g chiều, có thể ở lại nếu ko khỏe, tại Hòn Lớn có nhiều hàng ăn,nhà trọ...khám phá tự do buổi chiều.

- Ngày 2.
Trước 8g.am đi thuyền nhỏ từ Hòn Lớn đến Hòn Mấu. Hòn Mấu là nơi cắm trại, lặn biển, ngắm san hô, săn bắt cá... Hành trình kế tiếp chúng ta bàn bạc sau
Hành trang cần mang theo:
- Kính lặn, võng mùng, hoặc lều, đèn pin, gia vị (ăn toàn hải sản nướng)
- Nếu các bạn có thuốc tân dược của gia đình ko cần dùng (nhớ phải còn hạn sử dụng) mang theo có thể rất cần đấy.

Nếu có gì liên lạc yahoo:nguyenquocphong2004, dt 0918091336

Tui ở Vũng Tàu thì tham gia thế nào đây ta.....đón xe đò xuống bến tàu Rạch Giá và tập kết ở đó hả bro ? mà tui cũng ứ có võng mùng, lếu trại gì cả.........tính sao đây ta ????

Nhân tiện cho hỏi ở đây có bro nào còn dư cái ba lô rằn rì, võng, mùng, tăng, giày rằn rì cao cổ....thì alô em nhé, 0909.020.429...em wa box MUA BÁN mà ứ đăng quảng cáo được, hổng biết vì sao luôn

Cám ơn các cụ ạ......

Tui ở Vũng Tàu thì tham gia thế nào đây ta.....đón xe đò xuống bến tàu Rạch Giá và tập kết ở đó hả bro ? mà tui cũng ứ có võng mùng, lếu trại gì cả.........tính sao đây ta ????

Nhân tiện cho hỏi ở đây có bro nào còn dư cái ba lô rằn rì, võng, mùng, tăng, giày rằn rì cao cổ....thì alô em nhé, 0909.020.429...em wa box MUA BÁN mà ứ đăng quảng cáo được, hổng biết vì sao luôn

Cám ơn các cụ ạ......

Võng mùng giờ bán đầy,các chợ,dự phòng ngủ nhà dân ko hợp

Mình cũng đăng ký 1 suất. nhưng pm cho mình ngày giờ cụ thể nha. Tại mình ở Sài gòn. Mình phải book vé máy bay xuống Rạch Giá.

Oke, ngày giờ đã có rồi ,chuẩn bị hành lý là vừa. Nếu có gì góp ý thêm.Cám ơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back