What's new

Boracay-Phillipine (khởi hành từ SG) từ ngày 3/1 đến 9/1

Boracay-Phillipine (khởi hành từ SG) từ ngày 3/1 đến 10/1

Chào cả nhà, do topic trước không xác định được thời gian và hành trình, mình xin được lâp lại topic này, hy vọng lần này tìm được bạn đồng hành..

Đã book vé, có chút thay đổi trong lịch trình, sẽ ở tới 10/1 luôn:D

Ngày 3/1: -1h00- 4H30 sáng từ SG đến Manila
Ở chơi ở Manila, đi các tour núi lửa và tham quan thành phố ( sẽ cập nhật sau)

Update activities ở Manila, đây là tham khảo sơ qua ở các topic khác, các bạn có ý kiến gì thì xin post lên nhe,kể cả thông tin ngoài lề cũng xin post luôn:)

3/1: Sau khi đặt chân đến Manila, nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi, điểm đến đầu tiên là cổ thành Intramuros, buổi tối nếu còn thời gian sẽ đi thăm nhà thờ The Manila Cathedral và/hoặc San Angustin
4/1: (mình đang liên lạc với bên tripinas cho tour này, ngày có thể thay đổi) nguyên ngày này sẽ dành cho tour trekking Mt.Pinatubo, theo tham khảo sơ sơ, giá vào khoảng 50-60$/1 người bao gồm xe đưa đón từ Manila đến địa điểm, sau đó là xe jeep 4x4 để trek:)
5/1: Nếu còn sức, ngày hôm nay sẽ đi hồ núi lửa Taal, chuyến này đoàn mình sẽ bắt bus đi đến Tagaytay (trong 2h), đây là 1 thành phố cao nguyên cách Manila 60km, cao hơn mực nước biển 600m, khi đến nơi sẽ đón tricycle để vượt đèo đến địa điểm( khoảng 40p nữa), rồi còn chèo thuyền...sau đó là cưỡi ngựa lên núi... cái này ko nói dài quá, để các bạn từ từ thưởng thức sau hen:)
6/1: vì trưa ngày này là đoàn mình sẽ bay qua boracay, nên vào hôm này chỉ là vòng vòng thành phố, có khi ra sân bay sớm cũng nên...

Tạm thời là vậy, đoàn mình đi tự túc, kế hoạch có thể thay đổi dựa trên số đông nữa:).

Ngày 6/1: 11h trưa từ Manila đến Kalibo, khi đến đó sẽ đi típ tới Boracay (bus + tàu)

Ngày 10/1: - từ Kalibo về Manila lúc 12h trưa
tối ngày 10/1 : 10h50 tối > 12h. bay từ Manila về SG

Vé các chặng

giá promo + tax fee các loại
SG-Manila: Cebu:88$ (Cebu)
Manila-SG: 65$ (Cebu)
Manila-Kalibo-Manila: 66$ (Air Asia)

vé tổng cộng là ~220$.. rẽ hơn so với dự tính ban đầu là 100$ rồi:D

-Ở Manila, sẽ ở Tune Hotel - Ermita, giá phòng cho 3 đêm, twin bed room là 44$ 1 đêm.

-Về khách sạn ở boracay, mình định ở Boracay Ecovillage Resort and Convention Center giá khoảng 45$ 1 đêm

Về ăn chơi, thì theo như tham khaỏ, Boracay là đảo nhỏ, nhiều dịch vụ, cho nên khi đến nơi sẽ hội ý với nhóm là đi đâu và làm gì:)

Tiêu chí của nhóm là mình cần từ 5-8 người, đông quá sợ loãng, mà ít quá thì lại ko vui. Ko khuyến khích vợ chồng với lại couple.

fix: theo như ý kiến của 1 số bạn, mình dự tính sẽ ở Boracay từ ngày 6 đến ngày 10 tháng 1, thời gian còn lại là tham quan Manila:)

yahoo: [email protected]

p/s: văn chương câu cú, bố cục lủng củng, chắc chính tả cũng sai luôn..... mọi người đọc thông cảm nghen:((

Last edited:
Mình cũng dự tính đi Manila & Boracay, Tg chua xac dinh do dang doi 1 nguoi ban trả lời. Đặt gạch ở đây, có gì sẽ đi chung cho vui nhé

Mình cũng đang lên kế hoạch tìm vé máy bay đi Manila và Boracay từ ngày 1/2 đến 7/2.

Nhưng xem giá giữa Cebu vs Philipines Air thì vé Cebu cao hơn rất nhiều.

Mình xin đặt gạch vì địa điểm và thời gian với điều đang muốn, nhưng đang kiếm vé rẻ để bay. Đặt gạch mềm nhé

Chào, các bạn nào đi cùng ngày vào thời điểm này, nếu tìm được vé tốt hơn ở đâu thì cứ gợi ý nhé:) bản thân mình cũng đang tìm thành viên, hiện tại, có khả năng sẽ thêm đc 3-4 bạn nữa tham gia.

Chuơng trình có thể sẽ có chút thay đổi, sẽ ở Boracay ít lại, để chừa ra khoảng 2-3 ngày tham quan Manila.

Chủ topic đã book vé và update 1 ít thông tin:) mong các thể loại gạch, xi măng, cốt thép cũng...book luôn cho xom tụ nhe:)

Gio bay cua ban tu SGN - Manila la luc 1h am cua 3/1 phai ko? Hien tai doan cua minh co bao nhieu nguoi roi ban? Minh dang check ve, neu okie se tham gia cung ban.

Chào bạn,

Hiện giờ đoàn mình các bạn chỉ đặt gạch, 1 bạn thì đang chuẩn bị mua vé:) có gì bạn nhắn với bình trên yahoo cho tiện liên lạc nhe

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,097
Latest member
bonghongvu
Back