What's new

[Hỏi đáp] Book Khách sạn ở Jersey city

binbin93

Phượt tử
Chào các bạn,

nhóm mình gồm 3 người định đi du lịch New York city khoảng 3 ngày, về tour du lịch thì qua đó sẽ tìm city tour hoặc tự đi. chỉ còn vấn đề lăn tăn là khách sạn, mình nghe nói KS tại NYC thì đắt lắm nên định sẽ ở vùng lân cận để cho rẻ, sau đó có thể sẽ đi xe bus or taxi vào NYC. mình nghe nói KS ở Jersey city rẻ hơn, vậy có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình nhé: KS tại Jersey city, đi từ Jersey city vào NYC như thế nào? cách bao xa?

mình xin cảm ơn trước.

Thử vô đây nè bạn :
http://www.hostels.com/atlantic-city/usa

Chào các bạn,

nhóm mình gồm 3 người định đi du lịch New York city khoảng 3 ngày, về tour du lịch thì qua đó sẽ tìm city tour hoặc tự đi. chỉ còn vấn đề lăn tăn là khách sạn, mình nghe nói KS tại NYC thì đắt lắm nên định sẽ ở vùng lân cận để cho rẻ, sau đó có thể sẽ đi xe bus or taxi vào NYC. mình nghe nói KS ở Jersey city rẻ hơn, vậy có bạn nào có kinh nghiệm giúp mình nhé: KS tại Jersey city, đi từ Jersey city vào NYC như thế nào? cách bao xa?

mình xin cảm ơn trước.

Binbin93,

Mình chỉ cho bạn cách tour NY nha :

Ngày đầu mua 1 Day New York City Tour [eworldtours]
2 ngày sau mua tour 2 ngày ở eworldtours , ks khỏi lo vì họ bao luon [2 Days Niagara Falls and Corning Museum of Glass Tour] hay là 3-Day Bus Tour to Washington D.C. , Philadelphia, Niagara Falls from New York
Ngày cuối tự lo đi :
1. Sáng lên đảo coi Statue of Liberty [phải mua vé trước ở đây [statueoflibertytickets com] . Bạn phải mua vé ở đây và chỉ ở đây mới được phép bán mà thôi . Vé chỉ có số hạn nên^ bạn nên mua liền hôm nay .
2. Sau đó thì đị subway [cửa vào gần chổ bạn xuống tàu ở trên phần 1] vào Time Square [West 42nd to West 47th Streets] chơi .
3. Đi bộ lên Rockefeller Center mà coi , xong rồi đi dạo 5th Ave. mà mua đồ hiệu .
4. Đi bộ vào Central park để biết , xong rồi đi vào tham quan [American Museum of Natural History].
5. bây giờ củng là tối rồi , đi về Time Square để biết TS về đêm như thế nào

Còn câu hởi ở ks nào ở New Jersey :

Vào priceline com rồi tìm location : Secaucus (Meadowlands), NJ la`ban. kiếm được KS khoảng $40-$50 cho 1 đêm với ăn sáng, wifi miễn phí . Từ ks bạn có thể đi train vào NYC

Last edited:
Hoangde cho mình hỏi bạn có biết cách mướn khách sạn giá rẻ ở Los, đặc biệt là gần Orange County không? Vì mình sẽ đi tour LA-SF-Vegas trong 1 tuần và cuối chương trình ở lại LA 2 ngày trước khi bay về Dallas. Hiện tại thì có đứa bạn cho ở nhờ nhà nhưng vì mình đi tới 3 người (do tour thường mua 2 tặng 1, hehe) nên mình ngại ở nhà đứa bạn, hic.
Cảm ơn Hoangde trước nha :D
Binbin93,

Mình chỉ cho bạn cách tour NY nha :

Ngày đầu mua 1 Day New York City Tour [eworldtours]
2 ngày sau mua tour 2 ngày ở eworldtours , ks khỏi lo vì họ bao luon [2 Days Niagara Falls and Corning Museum of Glass Tour] hay là 3-Day Bus Tour to Washington D.C. , Philadelphia, Niagara Falls from New York
Ngày cuối tự lo đi :
1. Sáng lên đảo coi Statue of Liberty [phải mua vé trước ở đây [statueoflibertytickets com] . Bạn phải mua vé ở đây và chỉ ở đây mới được phép bán mà thôi . Vé chỉ có số hạn nên^ bạn nên mua liền hôm nay .
2. Sau đó thì đị subway [cửa vào gần chổ bạn xuống tàu ở trên phần 1] vào Time Square [West 42nd to West 47th Streets] chơi .
3. Đi bộ lên Rockefeller Center mà coi , xong rồi đi dạo 5th Ave. mà mua đồ hiệu .
4. Đi bộ vào Central park để biết , xong rồi đi vào tham quan [American Museum of Natural History].
5. bây giờ củng là tối rồi , đi về Time Square để biết TS về đêm như thế nào

Còn câu hởi ở ks nào ở New Jersey :

Vào priceline com rồi tìm location : Secaucus (Meadowlands), NJ la`ban. kiếm được KS khoảng $40-$50 cho 1 đêm với ăn sáng, wifi miễn phí . Từ ks bạn có thể đi train vào NYC

Đây là cách của mình hay dùng khi đi :

Vô priceline com trước 1 ngày cần ks,
Đánh vào khu bạn muốn ở
Chọn "Express Deals"
Chọn ks mà bạn muốn

Không kS nào muốn phòng trống , vì vậy nếu bạn mua 1 ngày trước thì giá rất rẽ và chọn được KS mình muốn ở . Mình mới thử thì có 1 KS rất rẽ :

Anaheim Hills
save 45% or more+
$39
per night
2-star
Guest Rating:
7.0
Includes free Breakfast, Internet and Parking

Cho bạn 1 số COUPON CODE nếu bạn muốn chọn KS từ website:

• AmeriHost Inn - see Wyndham Group of Hotels
• Baymont – see Wyndham Group of Hotels
• Best Western [bestwestern.com] 01418260 in corporate ID (20%)
• Choice hotels - 211120 (15% off for little league)
• Country Inn & Suites Hotels - 30% off with code 30PCTOFF on select dates LINK.
• Days Inn – see Wyndham Group of Hotels
• Hawthorn Suites - see Wyndham Group of Hotels
• Hotels.com [hotels.com] Working code CC3G510. BUDGET510 [book & stay by 7/31] 15% off: CCBUD510. Both of these codes are coming up as "invalid" at hotels.com; however, code needavacation will save you 5%.
• Howard Johnson - see Wyndham Group of Hotels
• Knights Inn - see Wyndham Group of Hotels
• Microtel Inn and Suites - see Wyndham Group of Hotels
• Motel6 [motel6.com]- CP545856 (25%), CP545856(20%), CP546312 (10%) (Codes may have some blackout dates)
• Red Roof Inn [redroof.com] - 602006 (20%); 605052 (10%)
• Super 8 – see Wyndham Group of Hotels
• Travelodge - see Wyndham Group of Hotels
• Wingate – see Wyndham Group of Hotels
• Wyndham Group of Hotels (AmeriHost Inn, Baymont, Days Inn, Hawthorn Suites, Howard Johnson, Knights Inn, Microtel Inn and Suites, Super 8, Travelodge, and Wingate) - Corporate ID - 67243 - 20% off best available rate BUT no refundable rate (bigger discount but no cancellations). Corporate ID - 1000000181 (entertainment book) 10% off best available rate) sometimes rate is even lower than AAA rate; however, the best part is, it gives advance purchase rate as a refundable rate, so significant saving.
~~~~~~~~~~~
Red Roof Inn [redroof.com]- 605052 (10%) , 602006 (20%)
Motel6 [motel6.com]- CP545856 (25%), CP545856(20%), CP546312 (10%) (Codes may have some blackout dates)
Hotels.com [hotels.com] Working code CC3G510
BUDGET510 [book & stay by 7/31] 15% off: CCBUD510 Both of these codes are coming up as "invalid" at hotels.com. However, code needavacation will save you 5%
Best Western [bestwestern.com] 01418260 in corporate ID (20%)
EXPEDIA
$10 off 2nts+ 10SPRING. (Rate must be $75 or more per night before taxes and fees.) Book by July 31 for travel through August 31
Wyndham Group of Hotels- (Days Inn, Super 8, Wingate, Baymont, Howard Johnson, Travelodge, Knights Inn, AmeriHost Inn, Hawthorn Suites, Microtel Inn and Suites)
Corporate ID - 67243 (20% off best available rate BUT no refundable rate i.e. bigger discount but no cancellations)
Corporate ID - 1000000181 (entertainment book) (10% off best available rate- sometimes even lower than AAA rate. However, the best part is, it gives advance purchase rate as a refundable rate, so significant saving.
Holiday Inn ICH group of hotel
Friends and Family Discount LINK
BOGO FREE night when you rent with Enterprise LINK [enterprise.com]
Country Inn & Suites Hotels
30% off with code 30PCTOFF on select dates LINK

Choice hotels: 211120 (15% off for little league)
Marriot
MEB: E-Breaks code for select hotel discounts

Bạn nên ở New York ... Book khách sạn theo chỉ dẫn của Hoangde la tốt nhửt ...
Ở NJ bạn đi taxi vào tốn tiền rất nhiều mà khg được lang thang nhiều ...

Li

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back