What's new

Cảnh báo của Avast

Status
Not open for further replies.

tuanngo

Phượt thủ
Dạo trước mình vào forum thì không thấy. Bây giờ mỗi lần vào bất cứ đâu cũng bị avast báo: "Trojan horse blocked"
Nếu cứ đà này thì phượt sẽ bị giảm uy tín mất.
Mong BQT xử lý.
Xin cảm ơn.

Re: Trang phượt chúng ta bị trojan horse blocked

Uh mình cũng bị. Mỗi lần chuyển sang chuyên mục nào của Phuot là thấy AVast báo.
Admin tìm hiểu rõ xem thế nào.

Cảm ơn hai bạn! Lần đầu tiên mình nghe phản ảnh về việc này. Mình sẽ check kỹ lại hệ thống. Mong hai bạn post cho mình sceeen capture của màn hình mà Avast báo trojan horse nhé!

Hello 2 bạn tuanngo và Travabanhngot,

Mình vừa check hệ thống và mọi thứ vẫn có vẻ sạch sẽ. Mình cũng dùng các công ụ kiểm tra virus/trojan/malware online http://onlinelinkscan.com/http://www.urlvoid.com/ thì cả 2 đều báo phuot.vn clean.

Mình cũng thử search Google thì thấy có khá nhiều người cũng đã phản ánh về Avast giống 2 bạn: họ bị avast báo có trojan khi vào các trang web an toàn, khi click vào "More info" ở pop-up thì họ thấy đều liên quan đến Yahoo Search hoặc đơn giản là khuyến cáo của Avast nên mua bản quyền phần mềm Avast. Vì vạy, họ cho rằng Avast hoang báo để dọa người dùng hy vọng họ mua bản quyền phần mềm này. Đại diện Avast thậm chí đã cấp hẳn một công cụ sửa lỗi cho riêng máy tính của một người dùng để anh ta không còn nhận được popup đó nữa (khá là kỳ cục phải không?).

Dù sao mình cũng mong 2 bạn cho mình chụp màn hình của cửa sổ pop thông báo và cả hình chụp của mànm hình "More Info"! Cảm ơn 2 bạn!

Mình xin gửi 2 hình để BQT xem:

Chắc như BQT nói rồi. Dường như có dính đến quảng cáo...

Cảm ơn tuanngo nhiều! Mình sẽ tiếp tục kiểm tra thêm, nhưng nhiều khả năng là Avast "dọa" để người dùng nâng cấp phần mềm.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,472
190,099
Latest member
anhquannn
Back