What's new

[Chia sẻ] Bình Châu - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Long Hải - Vũng Tàu - Côn Đảo - Rừng Sác - Sài Gòn

Bình Châu - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Long Hải - Vũng Tàu - Côn Đảo - Rừng Sác - Sài Gòn

Số là cuối tuần vừa rồi, đáng lẽ mình đã cùng bạn bè đi Bình Châu - Hồ Cốc chơi rồi, nhưng thằng bạn nối khố thì bận làm việc (cuối tuần), đứa em gái thì sợ nắng không đi được... nên chán... tuần này quyết định đi một mình một ngựa luôn! :D Ngựa không khói, không nổ nhé các bạn... êm như ru... smoooooooth! ;) Kết hợp với những nơi mà mình đã ấp ủ từ năm ngoái là Côn Đảo và Rừng Sác, mình làm luôn một vòng rừng - biển - đảo luôn vậy. (c)

Mình dự tính sẽ đi trong 1 tuần... lẻ 1 ngày (13-20/8), theo như cái bản đồ bên dưới.
(Híc, hỏng biết còn bao nhiêu bài post nữa mình mới được upload hình đây! Phượt.com chơi gác mình quá!!!!)

Thread này chỉ là "nhựt ký hành trình trực tuyến" để chia sẻ nóng với các bạn ngay trong chuyến đi thôi. Mỗi ngày mình sẽ cố gắng đăng một bài với một vài hình minh hoạ thôi. Còn chi tiết thì mời các bạn đọc các thread sau:
  • Hồi ký cho toàn chuyến: Bình Châu - Hồ Cốc/Tràm - Long Hải - Vũng Tàu - Côn Đảo - Rừng Sác - Sài Gòn [[sẽ viết]] (room "Hồi ức về các chuyến đi trong nước")
  • Hồi ký của nhóm Côn Đảo: Côn đảo 15-19.8.2011 [[sẽ viết]] (room "Hồi ức về các chuyến đi trong nước")
  • Chuẩn bị khám phá Côn đảo: Côn đảo 15-19.8.2011 (room "Tìm bạn đồng hành")

Last edited:
Re: Bình Châu - Hồ Cốc/Tràm - Long Hải - Vũng Tàu - Côn Đảo - Rừng Sác - Sài Gòn

Thích đi như bạn mà đi học thì biết làm sao, chờ Hồi ức của bạn nhé!

Re: Bình Châu - Hồ Cốc/Tràm - Long Hải - Vũng Tàu - Côn Đảo - Rừng Sác - Sài Gòn

Úi giùi ui, chuyến đi thú vị nhẩy! Nhớ hồi ức kỹ kỹ nhá bác. Mê tít cái Côn Đảo mà chưa s8áp xếp được. Cố gắng tháng 11-12 gì đó ra ngoài đó. Mần đậm đậm vào nhá bác. Chúc bác chuyến đi vui vẻ với nhựt ký một tuần lẻ một (hai, ba, bốn...) ngày của bác!

Chúc bác thượng lộ bình anh nhé ...^^..

Last edited by a moderator:

Sao bác ko cho đt để anh em VT tiếp bác

Hãy gọi cho em số 0908013241, nếu bác đến hồ cốc. chúc bác vui

Last edited by a moderator:

Xin lỗi các bạn vì một số việc trục trặc mà mình đã đi gấp quá không chuẩn bị kịp, và mấy ngày ăn rừng ngủ rừng ở Bình Châu - Hồ Cốc cũng không có lên mạng được.... Hôm nay ở Côn Đảo mới kiếm được cái tiệm internet nên tranh thủ cập nhật tình hình một tí.

Ngày 13/8: TP.HCM - Hồ Cốc

Ngày 13/8: TP.HCM - Hồ Cốc

Do một số sự cố đột xuất, mình phải lên đường khi ông Mặt Trời đã lên quá tầm tay, 8:30, trễ 4 tiếng rưỡi so với dự kiến, nhưng vẫn... chưa được ngủ...

Lên đường sau 1 đêm trắng là việc vô cùng mạo hiểm mà mình chưa làm bao giờ.... :(
Nhưng càng không ngờ hơn khi mình lại đạp có vẻ nhanh hơn bình thường, khoảng 30km/h... để chiêm ngưỡng những điều thú vị trên đường đi:

Những đoạn đường "phì nộm" bỗng phình ra to vật vã giữa hoang vu:
như Nhơn Trạch

hay như Cẩm Mỹ

Quốc lộ 51 (ra Vũng Tàu) thì vẫn miệt mài ủi ủi sửa sửa

Đường Bình Sơn đi Cẩm Đường (Huơng Lộ 10)
đoạn đầu đẹp như mơ

đoạn sau thì... nhảy vào đường lô cao su đi còn sướng hơn

Last edited:
Ngày 14/8: Bình Châu - Rừng cấm

Ngày 14/8: Bình Châu - Rừng cấm (Khu bảo tồn Bình Châu - Phước Bửu)

Trong rừng cấm có...
những cây đại thụ, dây leo khổng lồ.

Còn suối nước nóng Bình Châu thì bốc hơi nghi ngút

Khu vực này cát trắng hoa cả mắt

Ngày 15/8: Hồ Cốc - Long Hải

Ngày 14/8: Hồ Cốc - Hồ Tràm - Long Hải

Hồ Cốc (nằm ở phía bắc làng du lịch bãi biển Hồ Cốc).

Một cái hồ đẹp như mơ chỉ cách biển 1 bờ cát mỏng manh

Trước khi từ giã Hồ Cốc thì phát hiện... chiến mã lủng ruột! (NO)

Trên đường đi về Long Hải...

Anh thợ lưới may giữa bãi cát (Hồ Tràm)

Thảm cỏ lồng chồng trên bãi cát (Phước Hải)

Những con cừu ở đèo Nước Ngọt

Và Mộ Cô ở Long Hải

Last edited:

Cung đường pak đi sướng thật.Mình mới đi được từ Bình châu > Hồ Cốc > Hồ Tràm > Long Hải > VT. về SG.
Cũng muốn đi Côn đảo lắm mà chứa đi được.Đánh dấu đọc hồi ức của pak.
Chúc pak đi vui vẽ nhá.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back