What's new

[Chia sẻ] Khai hội chùa hương 2010

Đêm trước ngày khai hội, Hà Nội có cơn mưa rào, vùng đất phật Hương Sơn như được tẩy sạch bụi trần. Chắc hẳn trận mưa mát lành sẽ đem lại cho trần gian sự ấm no, hạnh phúc.

Về dự khai hội CHÙA HƯƠNG năm nay, cảm nhận chung của mọi người là sự trật tự, thanh thản mặc dù dòng người đến lễ Phật chật như nêm.

Hy vọng trong suốt mùa lễ hội này vẫn duy trì được nét văn minh đó.

Đại Đức Thích Minh Hiền - Trụ trì Chùa Hương phát biểu khai mạc Lễ hội Du lịch Chùa Hương năm 2010

Đại Đức Thích Minh Hiền và BTC thắp nén hương đầu tiên khai hội Chùa Hương 2010

Góc quan sát để ghi hình rất tuyệt bác ạ. Máy ảnh tốt quá. Cá nhân em thích những ảnh ở bài dưới này hơn, nó gần với đời thường chúng em, chứ bài đầu tiên em thấy nó cứ như trong chương trình thời sự ở Tivi - hơi thiên về công tác tư tưởng bác ạ. Vài suy nghĩ nông cạn, mong bác lượng thứ !

Em vừa đi hôm mùng 8 về, thật là hãi hùng, tắc đường ko thể lên đc động Hương Tích, tắc cứng luôn, nhiều người ko lên đc lại quay xuống. Lần sau rút kinh nghiệm, không đi lễ vào ngày nghỉ

Đầu năm mới ai cũng muốn đi lễ Chùa để cầu mong sự bình an và may mắn, nhưng mọi người cũng nên chú ý đến tài sản của mình nhé ! Tồi vừa mất cái IPHONE 3Gs...:( "của đi thay người"

Đầu năm mới ai cũng muốn đi lễ Chùa để cầu mong sự bình an và may mắn, nhưng mọi người cũng nên chú ý đến tài sản của mình nhé ! Tồi vừa mất cái IPHONE 3Gs...:( "của đi thay người"
Đi chùa là để vui và thanh thản nhưng Chùa Hương đông đúc, chen lấn quá. Tôi sợ nên gần chục năm nay chả dám đi

Chùa Hương ngày Tết đông lắm lắm nhưng khi đã chen vào được tới Động Hương Tích rồi thì thấy quả không uổng công. Ở những sạp hàng trên đường đi có nhiều đồ hay mà rẻ lắm. Phải chịu khó tìm kiếm mới thấy.^^. Mình nhớ cái món bỏng ép gì ở đây, trời, dai khiếp, ăn không nổi. Chè Lam ở đây nhiều lắm luôn. Đồ Trung Quốc hay ho cũng có, mấy vật nhỏ nhỏ xinh xinh mua về làm quà hay phải biết. Có mấy con sâu đá nhìn lạ lạ, ghê ghê.^^. Sợ nhất là người. Ôi sao mà đông, giá cả lại trên trời. :( Đi chùa Hương vào ngay mùa lạnh nên leo trèo không biết mệt.^^. Trời lạnh lạnh, mặc áo ấm, thong thả ngắm nhìn cảnh vật trên sông. Đã lắm.^^.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back