What's new

Du hí nước bạn Lào – đất nước triệu voi dự kiến: mùng 3 Tết thứ 3 ngày 12 - 19/2/2013

Du hí nước bạn Lào – đất nước triệu voi dự kiến: mùng 3 Tết thứ 3 ngày 12 - 19/2/2013

ACE nào còn độc thân đã bao giờ tự hỏi:

1) LÀM THẾ NÀO ĐỂ ĐỠ TỰ KỶ TRONG THỜI GIAN TẾT DÀI Ở NHÀ?
2) LÀM THẾ NÀO ĐỂ TRANH LA PHIÊN CỦA BABA - MAMA VỀ VIỆC LẤY VỢ + CHỒNG?

ĐỂ TRẢ LỜI CÂU HỎI TRÊN, HÃY THAM GIA HÀNH TRÌNH VỀ VỚI XỨ SỞ TRIỆU VOI!!!!!!

Thời gian dự kiến: mùng 3 Tết (thứ 3 ngày 12/2/2013) – mùng 10 Tết (thứ 3 ngày 19/2/2012)

Chuẩn bị:

1. Hộ chiếu (với thời hạn tối thiểu 6 tháng)

2. Tiền mặt: có thể mua tiền Kíp ở ngân hàng Việt Lào trên phố Xã Đàn mua ở đây tỷ giá tốt hơn, ngoài ra có thể dùng tiền Thái hoặc USD ở mọi nơi chứ ko như VN đâu. Tham khảo http://laovietbank.vn/intro.asp?opt=4

3. Đồ dùng cá nhân và mang thêm ít rượu nhé trời lạnh mà các xế có một ngụn thì yên tâm, lên phía bắc Lào lạnh như Mộc Châu hoặc Đèo gió

4. Đặt vé:

+ Việt Nam: 0904 881 151 - 0932 16 9559

+ Lào : +8562055407686 - +856209996 9559

5. Bản đồ Lào (mượn anh Le Duc Kim ây) có bản đồ Đông dương thì phải chứ mua bản đò tiếng anh ở bên đó mất 10$ đấy em mắc vụ đó giờ vẫn cú

6. Dự trù kinh phí:

Tổng thiệt hại :D khoảng 6tr VND (trong đó, tiền xe round trip đã khoảng 1tr2 roài ^^)

Thành viên:

Tên/ Tên thường gọi/ Yahoo/sky/fb/ Mobile/ Email

1. Phan Thanh Tùng/ Beng/ fb: Tung Beng/ 0977 935 010/ [email protected]

https://www.facebook.com/tung.t.phan.9

2. xxxxxx

Du hú:

Mùng 3 + 4 Tết (12-13/2/2012): HN – Vientine

Mùng 3:

17:30 – tập trung tại cổng bến xe nước ngầm làm thủ tục ( lấy vé, vì có hộ chiếu mới vào được vào xe mặc dù vé đã đặt trước).

19:00 – xe xuất phát từ Hà Nội - Cửa khẩu Cầu treo Hà Tĩnh lúc 4h sáng mọi người ngủ và chờ tới 7h làm thủ tục

Mùng 4:

8:00 - ăn sáng tại Lak Sao có thể nghỉ ăn trưa nhưng cũng có thể không nên phải chủ động.

15:00 - tiếp theo là đến bến xe quốc tế của thủ đô Vien Chăn. Ở đâycó bánh mỳ Pate rất ngon (do đói) và rất nhiều người bán hàng nói tiếng Việt.

15:20 - lấy xong hành lý và thuê xe Tuk Tuk vào nội thành.

Check-in khách sạn gần khu vực bờ sông vì gần chợ ẩm thực đêm đồ nướng cay xè ngon tuyệt thịt nướng, gà nướng, cá nướng, xôi, sa lát đu đủ ăn xong chảy nước mắt nước mũi vẫn thèm - ôi thèm quá.

Dạo quanh khu công viên dọc bờ sông Mê Kong và khu hàng thủ công cũng ở đó luôn, khu đó mở cửa khá muộn chứ nình thường 10h đêm là các quán đóng cửa hết roài.

Về ngủ hoặc lang thang tiếp chụp cảnh đêm thì tuy, ở Lào an ninh trật tự rất tốt khác hẳn với Campuchia.

nhà xe sẽ cầm hộ chiếu của mọi người và làm thủ tục giúp hết khoảng 10.000vnd vào ngày thường hoặc gấp đôi vào ngày nghỉ quy định của nước bạn Lào. Trên đường đi các bạn sẽ nhìn thấy rất nhiều cánh rừng già mà ở VN đã bị mất tích :(

Mùng 5 (14/2/2012): Vientine – Vang Viêng

7:00 - thuê xe máy đi nhé (khoảng 160k/ xe), sdt gửi sau người việt ở bên Lào nên ok, mà người Laos lại càng yên tâm dọc đường quang cảnh chẳng khác gì đi từ Hà Giang - Xí mần tất nhiên là có nét riêng ý tớ nói là rúi và cánh đồng ấy thêm thông tin ở đây nhé http://www.muadulich.com/tin-tuc/Kham-pha-Vang-Vieng-Lao.html

Nghỉ đêm tại Vang viêng

ACE nào chia sẻ tình yêu cho nhau thì chia :D

Mùng 6 (15/2/2012): Vang Viêng – Xiêng Khoảng (150 km)

Cánh đồng chum nổi tiếng và dọc đường đi thi thôi rồi tuyệt đẹp

Dứng từ ngọn núi nhin xuong nhu là xứ sở sương mù ấy cả 1 biển mây luôn, đi xuống là những ngôi làng trong mây như trong truyện cổ tích ấy, chịu khó đi sơm tý nhé.

Nghỉ đêm tại Xiêng Khoảng, dễ tìm nhà trọ lắm ko cần đặt trước đâu, giá cungc bình dân khoảng 200k/phòng

Mùng 7 (16/2/2012): Xiêng Khoảng – Sầm Nưa – Luang Phabang (300 km)

Toàn đường đồi núi nhưng chất lượng thì khỏi chê mặc du made in VN

Chụp ảnh thì thôi rồi

Ngủ tại Luang pha bang

Mùng 8 (17/2/2012): Luang Phabang

Sáng dậy sớm đi xem các nhà sư hành khất; thăm đại học Sư trên núi ngay trung tâm TP

Đến đây thì khỏi phải nghĩ luôn chơi tẹt, ăn tẹt uống tẹt, đồ ăn ra khu phố tây ( đồ ăn laos) chợ đêm, thác nước, hang Phật các lang thủ công dọc bờ sông ( thuê thuyền chỉ 50.000kip/khách). Nhà nghỉ dễ tìm chưa từng có, giá cả cung ok, khoảng 200k/phong

Mùng 9 +10 (18-19/2/2012): Luang Phabang – Vientin – HN

Mùng 9 Luang pha bang - Vien Chan - Ha Noi

Mùng 10 về tới ha noi lúc 15h

(Tùng Beng chỉ sửa lại plan do chị Phương Mông-to làm)

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành - đi du hú ở nước bạn Lào – đất nước triệu voi

Chủ thớt cho mình hỏi là từ Vientiane đi các cung đường còn lại trên đất Lào là bạn dự định đi hoàn toàn bằng xe máy à?

Tớ cũng chưa có kế hoạch j cho tết, chẳng nhẽ lại nằm nhà đắp chăn...vỗ béo. Cho tớ đặt gạch nhé.
Tên: kieuhungday
FB: http://www.facebook.com/hung.lekieu.5
đt: 0976 295 315
Hộ chiếu đã sẵn sàng.

Hi
nhóm mình cũng có ý định đi Lào, và khởi hành từ tối mùng 2 Tết
Nhưng xuât phát Hà nọi - luangprahang luôn
lúc về thì từ viêng chăn về hà nội

Oánh dấu fát. Di chuyển bên đó bằng xe bus chặng dài, tuk tuk và thuê xe máy cho loanh quanh hả bạn?

Đúng vậy bạn ạ, đi bằng xe máy

Re: Du hí nước bạn Lào – đất nước triệu voi dự kiến: mùng 3 Tết thứ 3 ngày 12 - 19/2/

Tớ ở Vinh - Nghệ An có tham gia dc ko??

Last edited:
Re: Du hí nước bạn Lào – đất nước triệu voi dự kiến: mùng 3 Tết thứ 3 ngày 12 - 19/2/

Thích rồi đấy, để mình nửa viên gạch nhé! 1 suất xế ôm!

Được chứ, tại sao k hả bạn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back