What's new

Du lịch bụi: Đà Nẵng, Huế, Hội An- Sapa, Mộc Châu, chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/2013)

Du lịch bụi: Đà Nẵng, Huế, Hội An- Sapa, Mộc Châu, chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/2013)

Chào các bạn , mình dự định hè này sẽ làm 1 chuyến ra miền Trung và miền Bắc chơi . Vì chỗ mình làm tổ chức du lịch ở Đà Lạt từ ngày 6-6 đến ngày 9-6, mình sẽ ko về mà đi thẳng ra Đà Nẵng rồi sau đó ra Bắc , dự tính sẽ đi trong nửa tháng . Phương tiện di chuyển chủ yếu là bus - xe máy (mướn xe) và đi bộ loanh quanh tham quan là chính.

Vì mình xuất phát từ Đà Lạt lên Đà Nẵng , nên nếu đi chung chúng ta sẽ gặp nhau ở Đà Nẵng, hoặc bạn nào muốn lên Đà Lạt chơi chung với mình 1 ngày 9-6 (sáng chỗ mình làm về rồi , mình bon chen ở lại chơi thêm ngày nữa :D) rồi tối 2 đứa bắt xe đi ĐN cũng đc. Lịch trình sơ bộ :

10/6 :
Buổi sáng có mặt ở Đà Nẵng, từ đây sẽ đón bus đi Hội An : thăm làng gốm Thanh Hà, thăm xưởng sx lồng đèn...
Chiều : ra bãi biển Cửa Đại
Tối : tham quan phố cổ , ngủ đêm ở Hội An.
11/6 :
Sáng : bắt xe ngược về Đà Nẵng , trên đường ghé thăm Ngũ Hành Sơn
Trưa : đến ĐN, (?)
Tối : tham quan ĐN, thăm cầu sông Hàn, ngủ tại ĐN
12/6 :
Sáng : đi bán đảo Sơn Trà
Trưa : bắt xe đi Huế,
Chiều tối : tham quan tp Huế, đi thuyền sông Hương , nghỉ tại Huế
13/6:
Sáng : đi Đại nội + chùa Thiên Mụ
Trưa chiều : đi Phá Tam Giang
Tối : lên tàu đi Đồng Hới
14/6 :
Sáng : tới Đồng Hới bắt xe đi động Phong nha , tham quan 1 ngày tối bắt xe (hoặc tàu lửa ?) đi Hà Nội

Lịch trình ở Hà Nội thì mình chưa tính tiếp vì mình chắc chắn sẽ đi Sapa và chợ phiên Bắc Hà (chỗ này mình thích nhất ấy), nên vào ngày

20/6 : tối thứ năm , mình sẽ lên tàu đi Sapa , ở ngày thứ 6 và thứ 7 (tối thứ 7 có chợ tình, em đang alone nên cũng muốn coi thử :D), ngủ ở Sapa 2 đêm
22/6 : sáng chủ nhật đón xe lên chợ phiên Bắc Hà (110km), sẽ ở đây 1 ngày rồi ngày hôm sau sẽ quay về Sapa lên tàu về lại Hà Nội
Tình hình là em tìm thông tin ko có xe chạy từ Sapa lên Bắc Hà , muốn thì phải thuê xe ôm , bạn nào biết chỉ giúp em cám ơn ạ.

Như vậy thì lịch trình chưa có gì vào ngày 15 đến ngày 20/6 (buổi sáng chiều), mình muốn đi Mai Châu Mộc Châu và leo núi Tà Sùa (thấy hình trên phượt em mê lắm), bạn nào có kế hoạch thì cho mình đu theo, học hỏi giao lưu và kết bạn là chính và ko biết đường là mười =='

Lần đầu tiên em đi nhiều đến thế nên ko biết lịch trình trên có gì ko ổn mong các anh chị giúp đỡ.

Bạn nào muốn tham gia chuyến đi này hay đi từng chặng cùng mình thì đăng ký nha, chỉ cần ko sợ ăn bụi , ngủ bụi , sức khỏe tốt là ok và chúng ta sẽ bàn bạc tiếp về lịch trình đi, ăn ở, chỗ nghỉ...
Nếu ko có ai thì đây sẽ là lần đầu một mình đi bụi (mình thử lần nào nên cũng hào hứng với nó lắm)

Về vấn đề tiền bạc thì tiền ai nấy giữ , đi đến đâu mướn phòng hay thuê xe góp tiền trả đến đó. Nếu trung bình ăn uống, ks, tham quan 400k/ngày thì nửa tháng sẽ là 6tr, tiền xe di chuyển tính 2tr5. Vậy thì mỗi bạn chừng 9-10tr là ok , dư thì chơi tiếp , hết thì về sớm :D

Mình tên Thanh (nữ nha các bạn), sdt : 0903136102
Face của mình : http://www.facebook.com/danes102

Chuyến đi này nhiều cái trải nghiệm đầu tiên của mình lắm, cũng hơi sợ nhưng nếu mình ko thử thì ai biết mình có thể làm những việc gì, mong các bạn ủng hộ và giúp đỡ ;)

Lịch trình thay đổi trang 2

Last edited:
Re: Du lịch bụi : Đà Nẵng, Huế, Hội An - Sapa, Mộc Châu, Chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/20

tour này hơi bị ác nha ! :D Chúc phượt thủ nữ có 1 chuyến đi may mắn

Re: Du lịch bụi : Đà Nẵng, Huế, Hội An - Sapa, Mộc Châu, Chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/20

Vẫn quyết định đi bằng xe bus hả em?

Last edited:

Dạ em cũng muốn lắm anh , nhưng vì đây là lần đầu em đến mấy chỗ này, nên mỗi nơi muốn dừng lại chơi ít lâu như lịch trình, mà em từ nhà tới Đà Lạt với chỗ làm ko thể chạy xe máy lên đó đc. Ai mà lên ĐL chở thì em đi :D , nhưng điều này hơi khó nên mới nghĩ tới phương án bus đó anh :)

Bạn ơi, từ Bắc Hà về Hà Nội có xe giường nằm đi đêm cũng rất tiện, nên bạn không phải quay lại Sapa để về Hà Nội nữa. Mình không nhớ Sdt nhà xe, nhưng có xe Hải Vân chạy tuyến Bắc Hà-Hà Nội, đi đêm, sáng hôm sau là về tới Hà Nội. Có gì lên đó hỏi bên lễ tân KS bạn ạ!

Re: Du lịch bụi: Đà Nẵng, Huế, Hội An- Sapa, Mộc Châu, chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/2013

Có 5 ngày từ 15/6 - 20/6 (không tính ngày 20 nhé): em cứ rong ruổi từ từ HN - Mai Châu (Hoà Bình) - Mộc Châu (Sơn La) - Điện Biên (em còn có thể đi nhiều hơn đấy), rồi qua Sapa theo đúng lịch trình tiếp theo của em cũng tốt mà. 5 ngày là quỹ thời gian rất tốt đây.
Anh cũng chỉ có 1 mình, nên đang nhăm nhe ngòm ngó thôi nhé :D

Re: Du lịch bụi: Đà Nẵng, Huế, Hội An- Sapa, Mộc Châu, chợ phiên Bắc Hà (từ 10/6/2013

Em mới coi bản đồ , như vậy thì mình sẽ đi theo cung Tây Bắc, em thấy nó cũng thuận đường , để em nghiên cứu rồi lên lịch mới được :D
Mà anh leo núi Tà Xùa chưa , em định đi Sapa về rồi ghé Yên Bái , đang coi có nhóm nào leo ko rồi đu theo chứ 1 mình thì... :D
Hè ai cũng đi nên mình bon chen đi theo chứ ở nhà chán lắm anh ơi , tại em tạm nghỉ dài dài nên cứ đi vô tư thoải mái , về mới lo sau :D :))

Với quỹ 5 ngày thì bạn hoặc dồn cho leo Tà Xùa hoặc đi 1 vòng Tây Bắc rồi về Sapa.Chứ nếu vừa leo Tà Xùa vừa đi thì hơi vội mà không khám phá được hết.Bạn xem qua các địa điểm rồi cần lên cung đi như thế nào mình sẽ tư vấn thêm cho bạn.

Thích quá thích quá. Nhưng tháng 6 thì mình chưa đi được. Đang tính làm các tour tháng 8 cơ.Mà mình chỉ đi miền Trung thôi chứ không máu như bạn. Bạn đi về nhớ kể mình nghe nhé (lót dép ngồi hóng)

Mình nghĩ nên tính lại cái kinh phí di chuyển, chứ theo mình 2tr rưỡi là không đủ đâu. Xe cộ bây giờ mắc lắm bạn ạ
Hy vọng bạn sẽ tìm đc người đồng hành và có 1 chuyến đi bình an, tốt đẹp :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back