What's new

[Chia sẻ] Bộ sửa xe 59k ( mình ko kinh doanh nha )

Ok thank bác, em chưa sửa xe bao giờ, tính xuyên việt dính phát nào làm thử, ai ngờ đường đẹp quá đi băng băng... Hhahha, săp tới ra học sửa xe 1 thời gian.

Không biết do mình dùng cây móc lốp cùi quá hay do tay nghề kém mà mổi lần móc lốp thay săm là bị chợt sơn ở vành niềng đúc thấy sót quá

Chào các bác, em xin tham gia tý. Em đã và đang dùng cái bơm đó hàng ngày ạ, em mua có 15K ( em ở TB ạ ) mua về bôi thêm tý mỡ silicon vào cho trơn và kín khí, gắn thêm ít keo 502 vào cho chắc. Đặc biệt là cái đế bơm rất yếu, bơm vài lần là nhựa rạn ra, em đổ keo xây dựng vào là xong. Bơm rất ngon và nhanh, không đến mức như các bác nói bên trên là nặng nhọc hay khó khăn, em bơm bánh sau tầm 3 4 phút là căng đét.
Còn 3 cái móc lốp em mua 15k 3 cái, 1 hộp gồm 1 lọ keo vào 24 miếng vá 10k. Miếng mài xăm em lấy vỏ hộp sữa cắt ra và lấy đinh 1 đục là thành, em làm miếng bé cho gọn.
Em đang nghiên cứu tự làm cái bơm ngắn hơn nữa cho gọn, làm luôn ống bằng inox cho bền.
Nếu có Đk nên mua cái tròng tháo trục và 1 bộ xăm dự phòng, không may xăm nát vá không được còn có cái mà thay.

Cái bộ này mua xong chắc bác ko dùng lần nào, vì có dùng cũng chẳng dùng được :| Lý do:

1. 3 cái móc lốp này quá dày, cho vào lốp ko thể móc được, chỉ các bạn amateur mới mua về cho đẹp thôi. Tốt nhất ra chợ giời tìm móc to xịn như của bác tigerk40 mới dùng được nhé, hoặc là ra hàng sửa xe mua lại bộ móc lốp mà họ đang dùng.

2. Cái đánh săm mua như vậy nếu người ko chuyên mà mài xăm rất dễ làm quá mòn hoặc thủng luôn xăm do nó quá sắc, tốt nhất là dùng giấy nhám loại thô quấn quanh 1 đoạn ống nước pvc ngắn là ok.

3. Bơm tay kia chỉ bơm xe đạp thôi, bơm xe máy rất mất sức, tốt nhất là mua cái bơm chân, giá ~120k.

4. Bộ này thiếu cơ số cờ lê 14, 17, 18, kìm, tuýp tháo bugi....

Một số thứ linh tinh nữa. Để tối về chụp bộ sửa xe của mình cho các bác tham khảo :D
Theo em bác nhận xét hơi thiếu thực tế bác ạ,
1. Em vẫn và đang dùng cái móc lốp này, mấy ông thợ vá gần nhà em cũng đang dùng, một ngày họ móc không dưới 20 cái lốp đâu bác ạ, em cũng thường xuyên ra giúp coi như luyện tay nghề, chỉ có xe ga thì dùng loại móc đắt và to dài hơn, hình như 25k 1 cái, dùng móc này cũng được nhưng chậm hơn thôi. Còn xe số móc vô tư. Em móc 1 cá lốp ra chưa tới 2 phút bác ạ.
2. Cái này đánh xăm là chuẩn bác ạ, mài giấy ráp ít mòn hơn nhưng lâu và mệt. Mài cái này chỉ vừa tới thôi, lưu ý là mài theo 1 chiều không ngược lại.
3.cái bơm này bác bảo bơm chậm thì em ko hiểu nổi, bơm cực nhẹ, không mất nhiều lực chỉ mất nhiều lần thôi, em bơm chỉ vài phút là căng đét hơi. Em nghĩ nhiều lắm 1 ngày đi phượt bác bơm 3 4 lần không đến lỗi mất sức như bác nói, chủ yêu là gọn nhẹ.
4. Bác nói chuẩn, tối thiểu phải có bộ tháo bánh thay xăm, tháo buzi ...

Living in France is one thing desired by many individuals. If you want to live in France then you have to get French property. You can read the advertisement section of the newspapers which has the section of houses for sale in France. After making a suitable choice, you should research about the properties for sale in France. French property is now a days very much wanted also.

If you want to live in France and spend your life there you should select a proper house. French property is not cheap and you need to make a major investment. You must also know about the properties for sale in France at various locations. The houses for sale in France come in different prices depending on the location

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back