What's new

[Hỏi đáp] Cách di chuyển từ HCM về Hải Phương Hải Hậu Nam Định

nguyenthuyphuong

Phượt tử
Chào mọi người

Mình là mem mới của phuot.vn, mình không biết mình post bài ở đây đã đúng chưa (vì kéo lên kéo xuống cũng chỉ biết post trong mục này, nếu sai thì admin đừng xóa bài mà chuyển post giúp mình nha).

Tình hình là hồi giờ mình đều đi về Nam Định (quê nội mình ở Hải Phương Hải Hậu, gần cây cầu tên là Yên Định), mình đều sử dụng tàu hỏa + tãi để di chuyển từ ga về nhà nội.
Nhưng bây giờ mình không còn nhiều thời gian để có thể ngồi trên tàu hỏa mất cả 1 ngày rưỡi nữa. Nên mình đang muốn chuyển sang đi máy bay. Nhưng ở Nam Định thì không có sân bay, do đó mình phân vân giữa 3 sân bay: Thọ Xuân (Thanh Hóa), Cát Bi (Hải Phòng) hay Nội Bài (Hà Nội). Mình cũng không rõ là di chuyển từ sân bay nào về nhà nội mình bằng xe khách (xe chất lượng cao, vì hồi đó có 1 lần mình đi xe khách ở thành phố Thanh Hóa lên Chợ Còng, chắc lơ ngơ nên thấy xe nào kiu đi thì đi, và mình rất sợ các bác tài và anh lơ xe, dữ gì đâu nghe giọng miền Nam là đã nạt nộ, gằn giọng với mình).

Nên mong bạn nào có kinh nghiệm có thể chỉ mình đường đi an toàn nhất, tiện nhất với. Mình đi 1 mình, lại là con gái nữa.
Cảm ơn cả nhà đã đọc bài này của mình. Mình thực sự cảm ơn.

2014 rồi chứ có phải những năm 80 đâu mà bạn sợ những việc ấy. Tốt nhất là bạn nên về Nội bài đi lại thuận tiện.
Từ Nội bài bạn bắt taxi hoặc bắt xe buýt về HN (về bến xe Giáp Bát). Ở giáp bát, bạn cứ tìm xe Hải hậu mà đi (xe chạy rất nhiều). Tìm được xe về Hải phương thì tốt, nếu không có thì về thị trấn Yên Định rồi gọi người nhà hoặc đi xe ôm!

Đi máy bay về sân bay cát bi, Hải Phòng; bắt taxi ra bến xe đi Hải Phòng - Nam Định (hỏi xe Hải Âu đi Nam Định, cái này taxi nào cũng biết) từ sân bay ra bến xe hình như chỉ khoảng hơn 10km thôi, đi xe Hải Âu về tp Nam Định, qua cầu Tân Đệ sang NAm Định bảo cho xuống ngã tư Đệ Tứ, từ đó bắt xe buýt số 10 chạy thằng về Hải Phương luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back