What's new

Cẩn thận với chiêu lừa đảo cướp xe mới

Đúng òi, khi đổ xăng coi chừng mấy đứa xáp xáp lại, mở cốp xong thì cầm chìa khóa, mắt trái liếc đồng hồ bơm, mắt phải liếc xuống cốp xe, tay trái cầm tiền đưa ngay cho nv bán xăng, tay phải nắm lại để tăng ý chí cảnh giác.

Thía này thì chẳng mâý bưã mà lác mắt....

Chú ý viết hoa đâu câu bạn nhé

Last edited by a moderator:
Hôm nọ đang đi trên đường, ngay ngã 4 Nguyễn Thị Minh Khai - CMT8 (tp HCM), em đi chậm, ko va quẹt ai, lại đi con cub 50 ko có gì nổi bật !
Tự nhiên có con bé vỗ vào tay em "Đi chậm thôi em trai !"
Sau câu đó là nó tuôn xối xả, kiểu như là em đụng xe nó rồi bỏ chạy, rồi đe dọa kêu giang hồ, có cả "lấy kim xì ke chích".
Em biết gặp bọn đểu rồi, thế là lách qua, nó cũng chả vừa, cứ án ngữ trước mũi.
Dùng dằng rồi thì em cũng vọt được.
Đấy là em thoát được, về nhà đọc báo thì còn có trường hợp bọn nó vừa đánh vừa bù lu bù loa là con hư, bỏ nhà mang xe đi cầm. Thế là cướp xe ngon ơ.

THủ đoạn này áp dụng cho cả xe máy lẫn xe đạp nhé, ko tha trai hay gái.

Ra đường mọi người cảnh giác !

Kiểu này nỗi tiếng với vụ "Hương mắt lồi" ... Vừa đánh trống, vừa la làng, kiểu như đang đánh ghen, kèm kim tiêm để tống tiền, điện thoại, nhiều lúc cướp cả xe ... (Điển hình những ai đi xe Air Blade) ...

Kiểu này nên có mà ráng chạy đến đoạn nào có dân phòng hoặc bảo vệ cty nào đó rồi dừng xe sát vào họ được giảm thêm mối đe dọa.

Ô đây là trường hợp mà chính mình đã gặp phải, cũng chỗ đèn đỏ,cũng vướng bánh xe, bên cạnh tay trái cũng có 1 thằng khác đi lên đứng cạnh.
May mà trước đó mình đã cảnh giác cái thằng này,cứ nhìn nhìn mình và đi gần gần. Nên mặc dù lúc quay lại xem cái vụ " đụng bánh xe" kia, mình vẫn cảm nhận đc có bàn tay thò vào túi áo khoác của mình (khi đó đang đựng 1 chiếc dtdd).

Mình đã kịp quay lại hỏi nó " mày làm cái rỳ đấy", hắn thản nhiên trả lời " làm cái gì đâu".
Mình kịp cấu hắn 1 cái và hắn kịp đạp vào bánh xe mình 1 cái trước khi phóng vụt lên trước cùng với đồng bọn đi chiêc xe kia

Vì đã gặp nên có kinh nghiệm,nên giờ đi ra đường có mang túi cũng cài vào đằng trước, và để ý cũng mấy lần cũng có bọn đi sán sán vào và định giựt túi, cố làm cho mình ngã xe.

Nên các chị em đi đường chú ý nhé!
Không đeo túi ở vai và không sử dụng điện thoại khi đang đi trên đường => dễ làm mồi cho cướp giật.
Đọc ra mới thấy không phải mỗi em là nạn nhân duy nhất, các đây 5 năm tại ngã ba Trường Chinh- Tôn Thất Tùng,tắc đườngvào giờ tan tầm, em bị một bà đi xe đạp đằng sau bảo cái để chân bên trái của xe em vướng vào bánh xe bà ấy mà rõ ràng em nhìn thầy chả vướng chút nào, em dừng hẳn lại để bà ấy nhấc xe ra thì bất chợt thấy cảm giác có ai thò tay vào túi áo bên phải, em vội vàng bỏ tay ga sờ vào túi áo phải ( mặc dù đã đóng cúc áo) thì cái điện thoại đã ko cánh mà bay. Híc, hôì ấy em dùng cái đt O2 to tổ chảng chứ. quay lại nhìn vào đám đông chẳng ai có phản ứng gì còn em thì quá sợ, sau lần ấy hơn 1 năm trời em ko dám đi qua đoạn đường đó! Giờ cảnh giác vô cung với các kiểu va quệt xe luôn. Và không bao giờ để điện thoại vào túi áo ! Híc!

Các bạn cẩn thận với vụ "Hương Mắt Lồi" ở đoạn đường 3/2 và Sư Vạn Hạnh. Quận 10.
Đi xe AB thì cẩn thận hơn

Cách đây khoảng 2 năm, buổi tối em đi học về tới đoạn Tôn Đức Thắng quẹo sang Nguyễn Hữu Cảnh thì có một ông chạy ngang qua, chỉ chỏ vào xe em nói gì đó nhưng em nghe không rõ. Rồi một lúc sau lại có người đi ngang qua, chỉ vào xe em và kêu "Cháy, cháy". Em lơ ngơ mất một lúc rồi dừng xe lại ngay đầu đường Nguyễn Hữu Cảnh. Ngó xem có khói bốc ra từ xe mình thật hay không!
Chưa kịp thấy khói khiếc gì thì thấy có một anh giai dừng xe lại, hỏi em bị sao rồi ngó qua ngó lại cái xe em, lôi ra một cục nhỏ nhỏ đen thui. Kêu bị hư, may mà phát hiện ra sớm không thì nguy hiểm lắm, nó mà vỡ thì tiêu. Để thêm phần gay cấn, một ông xe ôm (chắc là đồng bọn) cũng dừng xe lại kêu mấy bữa trước, cháu của ổng đi đường xe cũng bị như vầy, bị té, bị thương nặng lắm.
Khổ, em thì chả biết gì về xe cộ, nghe cũng sợ tái mặt, tin sái cổ :(
Giai đó nói với em là giai làm ở tiệm bảo trì Yamaha trên đường Võ Thị Sáu (còn mô tả ở đoạn đó đó, lúc đó đầu óc em rối lên, có biết mô tê chi nữa đâu). Giai nói giai mới đi làm về, giờ phải đi sửa xe cho bà con nào đó nên có mang theo phụ tùng thay cho cái con của em. Xong rồi lúi húi thay cho em. Em cũng nhìn nhìn nhưng đoạn đó tối om nên em cũng chả thấy gì. Xong hét với em 500-700k gì đó. Em nghe hết hồn, làm gì có mang nhiều tiền thế. Xong chả kêu em đưa giai đt của em rồi mai mang tiền đến lấy lại. Em không chịu, kêu giai đi qua chỗ dì em ở gần đó lấy tiền. Giai OK rồi trên đường đi chạy đâu mất tiêu, không thấy đến chỗ hẹn.
Phải nói là em cực kỳ may mắn, chìa khoá thì em vẫn cắm trên xe, em thì sợ run người, biết bị gạt rồi nhưng không làm gì được. May mà cuối cùng không mất mát gì. Sau cú này em mới biết bugi là cái gì :')

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back