What's new

[Hỏi đáp] Cần tìm guide ở New York City ngày 19-23/9/2013

giaphongfpt

Phượt tử
Dear cả nhà,
Mình đã book vé máy bay đi New york và sẽ đến vào ngày Thursday 19.09.2013, 13:40 New York, United States Airport: La Guardia. Mình dự kiến sẽ ở lại New york 5 ngày và sau đó đi Washington chơi.
Vậy không biết có bạn nào có dư định đi NYC vào thời gian trên không?
Mình đi 1 mình và mong được các bạn giúp đỡ vì chưa đi Mỹ bao giờ.
Cảm ơn cả nhà
Giaphong
Tel : 09 4224 6868

E cũng có 2,5 ngày tự do ở NY sau khi công việc dưới Pennsylvenia lên là thứ 6, 7 ngày 20-22. Đang tìm hotel và tour trên NY đây. Hay là e nhập với bác 2 ngày cho vui. Nếu bác đang ở Hanoi thì e với bác gặp nhau trước nhé

NYC đi lại rất đơn giản và thuận tiện, bác xuống bất kỳ ga subway nào đó, mua cái thẻ metro pass unlimited trong 1 tuần, khoảng $29, mua thêm cái bản đồ giới thiệu các địa điểm và địa chỉ,có cả cách đi đến đó $5 nữa, thế là bác cứ nhảy lên bus và subway đi là tiện nhất, ko phải lo lạc, đi quá thì nhảy xuống đi theo chiều ngược lại ko sao cả. Chỉ có điều khi nhìn bản đồ bác định hướng mình đi lên là North, xuống là South, trái là west mà phải là East. Hotel thì bác lên booking.com, nhiều khi nó có deal 50% off. Theo e thì bác cứ ở giữa Timesquare luôn luôn đông vui, 2h sáng về vẫn đông vui mà ko đắt đâu ạ vì bây giờ ko fai là mùa du lịch, mấy tháng trc e ở ks Night Hotel có $90/ đêm, đi 2 ng chia đôi ra thì wa hạt dẻ. Chúc bác chuyến đi vui vẻ, bác cần thêm thông tin có thể nhắn e fb email: [email protected] , biết j e sẽ chia sẻ ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back