What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn mua ba lô

Chào anh! Loại balo có khung thép chử X phía sau lưng ,balo Nilon, loại trước 1975 lính Mỹ sài thời chiến tranh Việt Nam, không lũng rách nay không rẻ đâu anh.Em mua đả là 5 triệu, mua trên ebay rồi chuyển về Việt Nam giá cũng tầm hơn 6 triệu chứ không thấp đâu.
Loại có khung X nhưng mà là balo vải bố của lính VNCH thì rẻ hơn.Cái đẹp nay tầm 2 triệu.

Mấy cái balo lính trên, đặc biệt phiên bản nâng cấp khung nhôm, hàng đã dùng qua bán trong một cửa hàng to vật vã trên Hollywood Ave. LA, US từ 70 - 99 USD. Một lần mình ghé vào đây mua được một cái Duffle còn mới keng của U.S Marine có 19.99, mua xong lùa hết đồ truy lùng ở bển, lên máy bay về Sài Gòn. Các bạn chịu khó truy lùng mình tin là sẽ tìm được hàng rẻ hơn nhiều.

Lưu ý các bạn là hàng trên mang tính sưu tầm là chính, công nghệ hiện nay đã cho phép làm ra một chiếc balo chuyên dụng, tiên lợi, bền, nhẹ phù hợp công năng sử dụng hơn nhiều so với hàng quân dụng!!!!

Balo US đời mới chất liệu mỏng.Một số có tráng cao su chống thấm, nhưng sài một thời gian thì phồng dộp dòm rất ghê.Khung Nhôm to nên khá vướn.Balo trước 1975 chất liệu nilon dày,bền.chắc do thời đó nguyên liệu dồi dào và chi phí chiến tranh lớn nên có những sản phẩm tốt thế.Ai từng ghé chợ Dân Sinh và hỏi giá cái ba lô thời trước sẻ thấy. Balo thời sau 1975 giá chỉ bằng 1/3 cái ngày xưa thôi.
Cái này là balo đời mới.

Cái này dòm thấy cứ tưởng 20 usd nhưng phí vận chuyển nội địa Mỹ đả là 65usd,thêm phí hàng cồng kềng. Về Việt Nam nó lên 2 triệu chứ không ít.

Hô, quả ba lô ở bài của Hoaivannhon ở trên y chang cái em đang xài, chuyên dùng để đi lượt phượt. Dưng xin thưa với các bác là có tìm đỏ mắt cũng ko thấy bán ở đâu đâu. Vì đây là ba lô cho lính của Mỹ - chiến lợi phẩm các bac các chú bộ đội ta thu được thời chiến chứ bầy giờ thì chỉ có những loại na ná thôi. Cái em đang dùng là của thầy em hồi trước đi đánh nhau thu được. Dùng thích luôn, bằng dù, nhẹ, nhiều ngăn lớn nhỏ, đựng thoải mái luôn. Vote cho nó!(c)

Các bác cứ chơi đồ độc. Em hiểu ý bác chủ thì chỉ 1 cái crumpler là vừa đẹp. Hàng Việt Nam, giá hợp lý. Bác cứ ra hàng chuyên ba lô nó tư vấn cho nhanh.

mình đang xài cái mountainsmith apex 75+ thấy rất ok. Nếu bung nắp là đựng tới 90 lít và cái nón của nó có thể tháo rời để đựng máy ảnh. Nó thiết kế cân bằng chịu lực nên ko thấy mõi vai và lưng. hàng khủng đựng đồ cho thoãi mái. bởi vì đối với mình to không là vấn đề. Mà vấn đề là cân nặng.
Vài dòng chia sẽ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back