What's new

[Hỏi đáp] Cho em xin lời khuyên/tư vấn phượt miền Tây + Cà Mau bằng chân & bus ạ <3

Re: Cho em xin lời khuyên/tư vấn phượt miền Tây + Cà Mau bằng chân &amp; bus ạ &lt;3

vừa rồi MocNhan cũng mới làm 1 chuyến phượt đến Mũi Cà Mau bằng chân + bus + tàu cao tốc (chỉ thích đi kiểu này , ngày đi tham quan bằng xe ôm, đêm ngủ trên bus cho tiết kiệm thời gian, đảm bảo sức khỏe ) nên có vài thông tin xin đóng góp cho bài viết để thông tin thêm phong phú :

1. không biết ngắm hoàng hôn và bình minh ở Mũi Cà Mau đẹp thế nào nhưng nếu mình có thời gian thì mình sẽ ngắm hoàng hôn và bình minh ở Hòn Đá Bạc. Nơi lý tưởng để chụp ảnh nghệ thuật ở Cà Mau

2. một khi đã đến Cà Mau thì không nên bỏ qua chuyến đi tham quan sân chim Cà Mau (ngay trong thành phố) vào buổi chiều để ngắm từng đàn cò về tổ sau ngày dài đi kiếm ăn xa, cảnh sắc của công viên cạnh đó cũng rất đẹp

Ngoài ra , bác đã đến được quán đặc sản chim trong ngõ ngoằn nghèo chưa ? có thể chia sẻ địa chỉ cho mình ko (chắc phải quay lại Cà Mau lần nữa quá, hihi)

Cám ơn bác về các điểm trong target Cần Thơ

về thăm Cà Mau bằng chân &amp; bus ( + tàu cao tốc, xe ôm )

Xin chia sẻ vài tấm ảnh của chuyến Phượt về Mũi Cà Mau của MocNhan :

Mũi Cà Mau

Sân chim Thành phố Cà Mau

Khu du lịch - Hòn Đá Bạc - Park

Lăng - Ông Nam Hải - Shrine

Re: Cho em xin lời khuyên/tư vấn phượt miền Tây + Cà Mau bằng chân &amp; bus ạ &lt;3

vừa rồi MocNhan cũng mới làm 1 chuyến phượt đến Mũi Cà Mau bằng chân + bus + tàu cao tốc (chỉ thích đi kiểu này , ngày đi tham quan bằng xe ôm, đêm ngủ trên bus cho tiết kiệm thời gian, đảm bảo sức khỏe ) nên có vài thông tin xin đóng góp cho bài viết để thông tin thêm phong phú :

1. không biết ngắm hoàng hôn và bình minh ở Mũi Cà Mau đẹp thế nào nhưng nếu mình có thời gian thì mình sẽ ngắm hoàng hôn và bình minh ở Hòn Đá Bạc. Nơi lý tưởng để chụp ảnh nghệ thuật ở Cà Mau

2. một khi đã đến Cà Mau thì không nên bỏ qua chuyến đi tham quan sân chim Cà Mau (ngay trong thành phố) vào buổi chiều để ngắm từng đàn cò về tổ sau ngày dài đi kiếm ăn xa, cảnh sắc của công viên cạnh đó cũng rất đẹp

Ngoài ra , bác đã đến được quán đặc sản chim trong ngõ ngoằn nghèo chưa ? có thể chia sẻ địa chỉ cho mình ko (chắc phải quay lại Cà Mau lần nữa quá, hihi)

Cám ơn bác về các điểm trong target Cần Thơ

Lâu quá rồi nhỉ :) Đợt trước mình bị mất nick nên đang tạm dùng nick mới này. Nói về chuyến đi miền Tây và Cà Mau thì quá ư là thích luôn :D. Nhưng sau đó mình chỉ up ảnh lên facebook chứ cũng ko viết lại được nhiều, cũng hơi tiếc. Mình đang định hè năm nay làm 1 chuyến nữa Cà Mau đây, chắc chắn sẽ ghi chép lại cẩn thận hơn ^^. Chuyến lần trước thời gian hơi gấp quá nên không chơi ở TP Cà Mau ngày nào, cũng ko ngắm được sân chim hay ăn thử quán ăn mà bạn nói, lần này sẽ cố gắng sắp xếp nán lại một chút vậy ^^. Còn Hòn đá bạc nữa, hẳn sẽ nằm trong Target lần này luôn hihi.

Nghĩ đến lại đi Cà Mau thấy vui quá chia sẻ với các bạn album ảnh chuyến đi lần trước của mình ạ. Phải nói là rất rất yêu bình minh và hoàng hôn luôn ấy ^^

https://www.facebook.com/chuoiyeu/media_set?set=a.4094249293567.1073741825.1802863605&type=3

Em ở Mỹ Tho nè. Chị muốn đi cồn thì ra thẳng bến tàu người ta có bán vé luôn.Hồi đó em đi cồn Thới Sơn là 120k thuyền đưa đón+trái cây +xe ngựa có ngồi xuồng nữa.Mà nếu chị muốn qua bến tre thì có xe bus qua cầu Rạch Miễu .Giữa cầu có đường quẹo xuống Thới Sơn. Hay chị liên lạc trước công ty du lịch coi có nhiều khách đi lẻ không chứ em thấy cuối tuần người ta đi cồn cũng nhiều.Chị tới Mỹ Tho có khó khăn gì cứ pm e ha :))

Em ở Mỹ Tho nè. Chị muốn đi cồn thì ra thẳng bến tàu người ta có bán vé luôn.Hồi đó em đi cồn Thới Sơn là 120k thuyền đưa đón+trái cây +xe ngựa có ngồi xuồng nữa.Mà nếu chị muốn qua bến tre thì có xe bus qua cầu Rạch Miễu .Giữa cầu có đường quẹo xuống Thới Sơn. Hay chị liên lạc trước công ty du lịch coi có nhiều khách đi lẻ không chứ em thấy cuối tuần người ta đi cồn cũng nhiều.Chị tới Mỹ Tho có khó khăn gì cứ pm e ha :))

Ui sao c ko biết e sớm hơn nhỉ :) Lần trước c cũng đi tour ngắn nhưng ko ưng lắm, vì vào vườn k có mấy cây trái cả, có thể làm du lịch họ không cho vào vườn cây trái thật sợ hái hết quả chăng :) Với được đi thuyền trên rạch một lúc, nghe đờn ca... Em có biết hay quen vườn cây trái nào không? Kể cả trả tiền để mua cũng được, nhưng chị thích đc tự hái từ trên cây ấy, hihi.
Hồi đi xong tour đấy lên xe đi Cà Mau mới gặp 1 bạn người Cần Thơ, lấy chồng ở Long An, em ấy bảo mà có thời gian thì em í dẫn vào nhà.. Công nhận người miền Tây cực hiền và dễ mến luôn í. Thế mà quên hỏi tên :(

Em là newbie mà :)))
Nhà bạn em có gia đình bên Thới Sơn nuôi ong hà :)) hông rõ có trái cây hông nữa
Mà lần nào em đi người ta cũng mời trái cây gọt sẵn. Chừng nào chị xuống nói em hỏi giùm cho

Nhà em ở Mỹ Tho có xoài bưởi dừa với chuối
chị xuống lúc mùa trái chín em mời vô hái cho đã :))

Nhà em ở Mỹ Tho có xoài bưởi dừa với chuối
chị xuống lúc mùa trái chín em mời vô hái cho đã :))

Thế thì còn gì bằng ^^ Khi nào có dịp vô chị sẽ PM em nha!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back