What's new

[Hỏi đáp] Cho mình hỏi về thông tin mexico

tran huy dat

Phượt thủ
CÁC bác nào giúp mình với mình định đi mexico vào thánh 6 này nhưng check air ticket thấy đắt quá có bác nào biết chặng bay nào từ HAN_ MEX KHÔNG quá 1.000 usd$ .
một chặng là : HAN_ NARITA_ MEX < 2220$ IS INCLUCDING TAX>
một chặng là : HAN_ HKG_ LAX _ MEX < 1750 '' '' > rẻ hơn nhiều nhưng phải làm visa quá cảnh ở mỹ . mà mình thì rất sợ mỹ lấy được cái visa quá cảnh mỹ thì chắc là đến mùa quýt sang năm
còn nếu transfer ở tokyo thì có phải làm visa nhất không
mong các bác giúp mình
ở mexico thì ngoài mexico city capital ra thì nên đi đâu ý minh là nơi nào mà có nhiều khác du lịch ấy
cảm ơn cả nhà

Mexico city chả có gì đáng xem lắm, Mexico còn có rất nhiêu chỗ để xem, chỉ ví dụ vài nơi : Oaxaca, Cancun, Merida, San Cristobal ....

Đi Mễ từ VN mà không qua Mỹ thì khó có vé rẻ .

mexico city tui nghe nói ô nhiễm (học cái EAS 201 có học tí về city này) và bạo lực (đang có chiến tranh giữa các băng đảng ma túy, trang bị M-16 và áo chống đạn tận răng vs cs Mễ và FDA ) nên cũng hơi ghê ghê.

mùa này đến Cancun coi như đến 1 thành phố của Canada hoặc Mỹ, toàn da trắng đi spring break này nọ :D

Cho mình hỏi về thông tin mexico

Mexico City là tỗng hợp cũa nhiều vùng lân cận gộp lại, vòng đai rộng và to khũng khiếp.
Tùy theo bạn thích gì, có rất nhiều Quảng trường to và nhõ có lịch sữ hơn 500 năm, Quảng trường Zocalo to nhất châu Mỹ
Latin, sếp hạng thứ 3 sau Quảng trường Mạc Tư Khoa và Thiên An Môn.
Kim tự tháp Teotihuacan cũa người Aztec, ko phãi cũa sắc dân Maya cũng có những công trình kim tự Tháp tương tợ.
Hệ thống kinh rạch chằng chịt Xochimilco nối liền từ hồ Xochimilco đã có từ thời tiền sữ, và còn rất nhiều di tích lịch sữ khác cần rất nhiều thời gian (7-8 ngày là chĩ đi đến những điễm thật quan trọng thôi)
Hệ thống xe Subway và Bus rất tốt, vài điễm bạn nên lưu ý;
vật giá ăn uống, hotel, đi lại trong vùng Mexico City ko rẽ nhé, có thễ so sánh như 1 TP lớn ỡ Mỹ hoặc vùng Nam châu Âu thôi, mức sống/thu hoạch tại đây rất cao, 1 trong những TP giàu nhất trên thế giới (vùng sâu vùng xa thì là 1 câu chuyện khác ... ) .
Mexico City nằm cách mặt nước biễn khá cao, cộng thêm ô nhiễm không khí, vài hôm đầu bạn sẽ có cãm giác mệt mõi.
Từ HN, hoặc 1 điễm ỡ ĐNA bay đến Mex như giá trên là rất thực tế rồi (rất xa) cũng như từ Bắc Mỹ bay sang Châu Phi vậy.
Còn bạn muốn biết thêm những địa điễm khác ỡ Mexico, thì thật là đề tài quá lớn rồi, hẹn dịp khác nhé.

mình cảm ơn các bác nhiều lắm . nói thật là visa mình đẵ có rồi mà chỉ được nghỉ có một tuần là vi vu thôi vì công việc không cho phép mình đi chơi lâu hơn . với lại đây là lần đầu tiên mình đi nam mỹ thực tế nó quá xa với việt nam nên khi check vé máy bay thấy đắt kinh quá phát hoảng lên
đi thì cũng muốn đi lắm vì đẵ nghe nhiều về vùng đất nam mỹ xa xôi nhưng chưa có cơ hội để đến nhưng vé lên đến 2000 usd$ thì bằng mình đi du lịch châu âu theo kiểu backparkers trong vong 2 tuần rồi đấy nhé < ý mình là nếu book được vé promotion >
thôi cứ để xem thế nào đẵ nếu mà tìm được vé rẻ hơn thì sẽ '' hello mexico" còn nếu mà vẫn thế thì chắc mình sẽ đi egypt mình đoắn chắc là more interesting
ah cho mình hỏi nếu từ mexico mình muốn đi chơi thêm mấy nước nam mỹ < argentina , peru . brazil .... > liệu xin visa có rễ xin hơn ở việt nam mình không nhỉ . đẵ có bạn nào thử làm kiểu đó chưa mách giùm với
thanks các bác nhé . monh nhận được phản hồi sớm

bác ạ, muốn rẻ thì bắt buộc phải bay qua Mĩ, rồi từ Mĩ bay qua Mex chắc mất khoảng $200 1 chiều.

Mexico City thuộc vào loại an toàn, theo em thấy thì còn an toàn hơn nhiều thành phố của Mĩ (hơn cả DC). Thành phố lớn nên dĩ nhiên có chỗ thế này chỗ thế kia, nhưng chắc chắn những chỗ bác đến chơi sẽ ko có vấn đề gì. Ô nhiễm thì có ô nhiễm, nhưng đi ra ngoài đường không phải ngửi xăng ô tô xe máy như ở Việt Nam. Giá cả thì thuộc loại đắt so với các thành phố khác ở châu Mĩ Latin, nhưng so với Hà Nội, Sài Gòn thì cũng bình thường. Đi lại siêu rẻ, vì có hệ thống tàu điện ngầm khá rộng và hiệu quả.

Ngoài Mexico City thì dĩ nhiên còn nhiều chỗ đi, tùy xem bác thích biển hay núi hay lăng tẩm, kim tự tháp này nọ. Nếu bác chỉ có 1 tuần thì em nghĩ nên dừng ở Mexico City và mấy địa điểm xung quanh, có đủ thứ để làm.

bao h bác sang? e đang ở Mexico City đây, và sẽ ở đây đến khoảng đầu tháng 6.

thanks bác fres air
em định tháng 7 này em đi . vì chỉ đến tháng 7 em mới được nghỉ phép . dạo này bận nhiều công việc xin mãi xếp em mới đồng ý cho đi mà chỉ có được một tuần
nhưng ước gì em book được cái vé rẻ nhỉ thế thì em đi mexico luôn không phải suy nghĩ gì nữa . nhưng 2000 $ thì đắt quá em phải tiết kiệm 3 tháng mới mua được các vé máy bay đấy mà còn phải transfer ở mỹ thì em sợ lắm , không biết làm cái visa quá cảnh ở mỹ có dễ không nhỉ
thôi đến tháng 7 còn đợi đến mấy tháng nữa cơ mà em tính đẵ cũng chả biết đâu hứng lên thì đi liền đỡ phải suy nghĩ nhiều
nhưng tiếc một cái là em có thời gian ít quá chỉ có một tuần mà đi chơi xa thế thì cần phải chơi lâu hơn thì mới thấy cái hay của nước bạn
sao bác tháng 6 đã về rồi à , bác ở lại chơi lâu tầm khoảng cuối tháng 7 về thì hay biết mấy nếu em sang thì em cần bác làm tour giude cho em
thanks bác nhé . nhớ phản hồi sớm nhé để em còn biết đường

không bác ạ, em chỉ ở được đến thang 6 là kịch, muộn nhất là giữa tháng 6 em phải khăn gói quả mướp lên đường. bác lặn lội sang tận đây mà đi được có 1 tuần thì cũng phí thật.

không vấn đề gì bác ạ . cảm ơn bác nhiều lắm vì đẵ cho em thêm thông tin về mexico . thôi em chúc bác có một kỳ nghỉ vui vẻ và có nhiều niềm vui ở nước bạn
thôi em để đến đầu tháng 6 rồi tính . chỉ có một tuần nên đi xa như vậy cũng thấy hơi ngại và lại không khám phá được nhiều thứ
thanks bác nhiều lắm và chúc bác trở về việt nam cùng với một niềm vui và những kỷ niệm thật đẹp của vùng đất nam mỹ xa xôi nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,541
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back