What's new

[Hỏi đáp] có bạn nào có kinh nghiệm khám phá jojor Bahru-Malaysia

babobadalo

Phượt tử
Mình sắp đi qua Singapore rồi sau đó đi đường bộ qua biên giới, ghé thăm thành phố Johor Bahru. Trước đây mình đã ghé TP này rồi chỉ trong vòng 1 buổi chiều, mình chỉ đi được Lego Land, Kitty City. Nay mình dành thời gian 1,5 ngày lưu lại đây rồi mới đi tiếp về Kuala Lumpur. Các bạn cho mình hỏi cách vào trung tâm TP, thăm các nhà thờ hồi giáo bằng các phương tiện công cộng. Cách đi đến các nơi này từ bến xe gần của khẩu khi bước qua Johor Bahru, có bến xe Larkin. Mình cảm ơn

Theo mình cách di chuyển tiện nhất ở JB là Grap. Taxi đa số không có đồng hồ meter mà chỉ thoả thuận miệng, 1 số điểm như JB Sentral có taxi có đồng hồ nhưng bạn sẽ phải mua thêm vé sử dụng taxi ở quầy điều hành. Nói chung tiện nhất là bắt Grap. Nếu xuất nhập cảnh cửa khẩu đường bộ Malay - Sin thì bạn nên chú ý giờ cao điểm vào buổi sáng và buổi chiều tối vì lượng người Malay qua Sin làm việc rất đông và họ trở về nước vào mỗi chiều tối nên thời gian di chuyển do traffic jam, thủ tục xuất nhập cảnh khá lâu. Lưu ý nữa là nếu bạn quốc tịch VN khi nhập cảnh vào Sin sẽ bị hải quan xét kỹ hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,606
190,146
Latest member
sportifiles
Back