What's new

[Chia sẻ] Cung đường Hà Giang

hà giang

Phượt tử
1 vài điều cần biết về cung đường hà giang. những tấm ảnh mình úp lên đây là những tấn ảnh mình chụp được trong 1 chuyến đi chơi tiếc là lần đó mình không mang máy ảnh theo nên những tấm ảnh bằng dt hơi mời 1 chút

Re: Cung đường hà giang

MGhttp://cB1.upanh.com/20.1013.27925400.MAP0/img2564a.jpg[/IMG]

cung đường hà giang chủ yếu là leo núi "bên vực bên núi" đường thì lại hẹp nữa nên hậu quả là các bác tài non tay đã lái xe bay xuông vực, bằng chứng là xác chiếc xe mình vừa chụp trên đang được những nhân viên cứu hộ kéo từ dưới vực lên.

có bác nào sắp đi phượt hà giàng thì lưu ý nha. chúc các bác thượng lộ bình an.

bác chỉ up ảnh đơn thuần thế này mà chả nói rõ, chỉ dẫn cụ thể hay ít ra cũng cho biết tên cung đường bác đã qua, đã chụp thì bọn hậu sinh như em biết đâu mà lần???

Hà giang thì chỗ nào mà chẳng như thế này...cho nên ko cần cụ thể, cứ cẩn thận thì sống mà còn về gặp vợ con..nếu ko thì gặp ông bà ông vải vậy thôi

cung đường sẩy ra vụ tai nạn là tại dốc Bắc Sum ở minh tân. tên người lái xe thì mình không biết. còn nguyên nhân dẫn đến tai nan là do khi đi có hàng lái xe chính đã chở hàng lên vùng cao và khi về thì cho lái phụ lái, do lái phụ còn non tay nên khi gặp xe khác đi ngược chiều + thêm việc đi hơi nhanh không phản ứng kịp nên đã mất lái và bay thẳng xuống vực và cũng rất may 2 lái đã kịp nhảy ra khỏi xe nên không có án mạng ( theo lời kể của bác cẩu xe )
các bác đi đường vùng cao nếu để ý sẽ thấy thi thoảng có những bát hương bên ven đường va dưới vực. nên các bác đi vùng cao hãy chú ý nha, muốn vượt xe oto đi cùng chiều thì cũng nên cẩn thận đoạn đường nào thẳng mà lái xe cho vượt thì hãy vượt đừng cố vượt nha, đường hà giang ước trừng rộng khoảng 6m thôi.
mình thì đi vùng cao nhiều thuộc đường thì cũng có thuộc nên đi thì chẳng ngại gì cả ngoại trừ vượt xe cùng chiều.

Nói thế này thì bạn sắp gặp tai nạn rồi đấy...

Sao bác lại trù ủm em vậy. Cuối tháng em đang định làm chuyến độc hành. Bác ác quá! Trên đường đi chẳng ai nói hay được gì đâu. Xin lỗi bác nha đúng là đã *** còn tỏ ra nguy hiểm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back