What's new

[Cuộc Thi] Thân mời anh em tham dự cuộc thi "Vẻ Đẹp Năng lượng Việt Nam" qua ảnh

BGK_VDNLVN

Phượt tử
[Cuộc Thi] Thân mời anh em tham dự cuộc thi "Vẻ Đẹp Năng lượng Việt Nam" qua ảnh

Kính chào anh em,

Thân mời anh em Phượt cùng tham gia cuộc thi "Vẻ đẹp Năng lượng Việt Nam" qua ảnh do Báo điện tử VNexpress, Schneider Electric Việt Nam phối hợp cùng Tổng Cục năng lượng - Bộ Công Thương, Tổng công ty truyền tải điện quốc gia (EVN-NPT) tổ chức từ 29/7 - 2/9.

Thông tin về cuộc thi: tại đây
Thông tin về thể lệ: tại đây

CUỘC THI VẺ ĐẸP NĂNG LƯỢNG VIỆT NAM

Chủ đề:

Người tham gia sẽ thể hiện suy nghĩ, chia sẻ… về sự phát triển, vẻ đẹp của các công trình điện, vẻ đẹp của điện năng trong cuộc sống. Nhân kỷ niệm 20 năm xây dựng đường dây truyền tải 500KV Bắc Nam, nội dung bài thi có thể chia sẻ về công trình này trong suy nghĩ của mình, những kỷ niệm hoặc kỷ vật liên quan đến công trình biểu tượng này.

Người tham gia sẽ thể hiện suy nghĩ, ý kiến, thái độ, hành động, giải pháp… về bất cứ các vấn đề liên quan đến điện năng bao gồm điện năng trong sinh hoạt, sản xuất, điện mặt trời…

Người tham gia chia sẻ những ghi nhận của mình thông qua phóng sự, bút ký... ghi lại từng hành trình đã đi qua, trong đó nêu bật được những lợi ích của điện năng mang đến trong mọi mặt của đời sống người dân, từ thành thị đến nông thôn và hải đảo.

Hình thức thi:

Bài dự thi thể hiện dưới dạng hình ảnh, bài viết (text) hoặc video clip.

Đối với hình thức dự thi là bài viết (text): tối đa 1.000 từ, bằng tiếng Việt, có dấu, font Unicode, kèm theo 3 hình ảnh minh họa, kèm theo tiêu đề phản ánh nội dung chính của bài dự thi.

Đối với hình thức dự thi là hình ảnh: Sản phẩm dự thi thể hiện dưới dạng file ảnh định dạng JPG, PNG hoặc GIF. Mỗi người tham gia gửi bộ ảnh dự thi tối thiểu một ảnh và tối đa 6 ảnh.

Hình ảnh thể hiện đúng chủ đề dự thi. Ảnh có thể chỉnh photoshop, sửa ánh sáng, màu sắc nhưng không được thay đổi về nội dung ảnh, không lồng ghép thành album, không để viền bo, bắn chữ.

Ảnh dự thi cần đi kèm theo caption - câu chuyện ngắn ngắn giải thích về ý tưởng hoặc ý nghĩa của bức ảnh và của tác giả, có tối đa 200 từ, bằng tiếng Việt, có dấu, font Unicode. Ảnh có chiều ngang dưới 1.000 pixel. Dung lượng mỗi bức lớn hơn 0,3 MB nhưng không vượt quá 5 MB. Ban tổ chức giữ quyền lựa chọn đăng tải và biên tập ảnh.

Đối với hình thức dự thi là video clip: Sản phẩm video dự thi có thời lượng không quá 3 phút, định dạng flv hoặc mp4, kèm theo tiêu đề phản ánh nội dung của clip. Nội dung của video clip phải đi theo đúng và theo sát chủ đề cuộc thi. Người dự thi tải video lên Youtube rồi gửi đường link cho VnExpress. Một người được gửi nhiều bài dự thi. Người dự thi phải cung cấp đầy đủ thông tin theo mẫu sau:

================================
ĐỒNG HÀNH CÙNG CUỘC THI - BÌNH CHỌN TẠI DIỄN ĐÀN PHƯỢT

Cách thức tham gia:
Bước 1: Thực hiện gửi bài trên giao diện của Báo điện tử Vnexpress. Sau khi bài viết và ảnh được VNexpress đăng tải thì thực hiện share về Facebook cá nhân. (Bắt buộc)
Bước 2: Post ảnh + nội dung chia sẻ vào topic này

Cách thức xác định người thắng giải tuần:

Thời gian post bài vào topic:

- Tuần 1: nhận bài dự thi từ ngày 29/7/2014 đến 24h ngày 1/8. Công bố giải thưởng tuần một vào ngày 4/8.
- Tuần 2: nhận bài dự thi từ ngày 2/8 đến 24h ngày 8/8. Công bố giải thưởng tuần 2 vào ngày 11/8.
- Tuần 3: nhận bài dự thi từ ngày 9/8 đến 24h ngày 15/8. Công bố giải thưởng tuần 3 vào ngày 18/8.
- Tuần 4: nhận bài dự thi từ ngày 16/8 đến 24h ngày 22/8. Công bố giải thưởng tuần 4 vào ngày 25/8.
- Tuần 5: nhận bài dự thi từ ngày 23/8 đến 24h ngày 1/9. Công bố giải thưởng tuần 5 vào ngày 3/9.

- Người thắng giải tuần có bài post nhận được nhiều Like nhất trong topic này và thỏa điều kiện về thời gian, hợp lệ theo các quy định trên.

* Lưu ý: BTC sẽ yêu cầu cung cấp email xác nhận đã tham gia cuộc thi tại VNE và ảnh chụp share bài viết trên facebook cá nhân.

HƯỚNG DẪN GỬI BÀI DỰ THI

03 bước đơn giản gửi bài thi 'Vẻ đẹp năng lượng Việt Nam'

Cuộc thi “Vẻ đẹp năng lượng Việt Nam” do Báo điện tử Vnexpress, Schneider Electric Việt Nam phối hợp cùng Tổng Cục năng lượng – Bộ Công thương và Tổng công ty Truyền tải điện Quốc gia (EVN-NPT) tổ chức từ 29/7-2/9. Nhằm hỗ trợ công tác gửi bài tham dự cuộc thi “Vẻ đẹp năng lượng Việt Nam”, mời bạn đọc quan tâm theo dõi hướng dẫn các bước gửi bài dự thi.

Bước 1: Truy cập vào trang web http://vnexpress.net. Chọn chuyên mục Thời sự. Nhấp chuột vào giao diện box cuộc thi “Vẻ đẹp năng lượng Việt Nam”.

Bước 2: Tại giao diện nội dung bên trong, nhấp chuột chọn mục “Gửi bài dự thi”.

Tại giao diện gửi bài, thực hiện điền các thông tin theo mẫu gồm:
+ Khung tiêu đề: Nhập Tên/Tiêu đề phản ảnh nội dung chính của bài dự thi

+ Nhấp chọn Nút biểu tượng chọn file: và dẫn đến vị trí chứa file ảnh/video clip.

+ Khung Nội dung: nhập nội dung bài thi dưới dạng chữ (text)

+ Nhập mã xác nhận và nhấn nút Gửi

Bước 3: Kiểm tra email xác nhận từ hệ thống

Last edited:
Re: [Cuộc Thi] Thân mời anh em tham dự cuộc thi "Vẻ Đẹp Năng lượng Việt Nam" qua ảnh

Chào ban tổ chức, có thể cho em hỏi một người có được quyền thi nhiều bộ ảnh cùng một lúc được không ạ? Em xin cám ơn.

Re: [Cuộc Thi] Thân mời anh em tham dự cuộc thi "Vẻ Đẹp Năng lượng Việt Nam" qua ảnh

Chào ban tổ chức, có thể cho em hỏi một người có được quyền thi nhiều bộ ảnh cùng một lúc được không ạ? Em xin cám ơn.

Cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình. Mỗi cá nhân được tham gia tối đa là 2 bài bạn nhé. Ảnh màu hay đen trắng phải có định dạng JPEG, chiều cao và chiều ngang tối thiểu 600 pixel, chấp nhận ảnh panorama có chiều dài tối thiểu 600 pixel.

Last edited:

Dạ, vậy cho em hỏi nếu em tham gia thi viết thì có thể lấy hình ảnh bên ngoài không do mình chụp được không ạ?

Dạ, vậy cho em hỏi nếu em tham gia thi viết thì có thể lấy hình ảnh bên ngoài không do mình chụp được không ạ?

Cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình. Nếu bài dự thi dưới hình thức viết bài thì bạn vẫn có thể sử dụng hình ảnh bên ngoài nhưng lưu ý kèm theo trích nguồn bạn nhé.

Xin chào, cho em hỏi là mình có thể thi viết dưới dạng văn tản mạn được không ạ? Xin cám ơn!

Xin hỏi ban tổ chức là nếu thi bằng hình ảnh thì có yêu cầu là loại máy ảnh nào không ạ? Xin cảm ơn :)

Xin hỏi ban tổ chức là nếu thi bằng hình ảnh thì có yêu cầu là loại máy ảnh nào không ạ? Xin cảm ơn :)

Cám ơn bạn đã quan tâm đến chương trình. Bạn có thể sử dụng dòng máy ảnh nào cũng được bạn nhé, miễn là ảnh màu hay đen trắng phải có định dạng JPEG, chiều cao và chiều ngang tối thiểu 600 pixel, chấp nhận ảnh panorama có chiều dài tối thiểu 600 pixel.

Cho em xin hỏi có thể dùng chương trình sửa ảnh để dự thi không ạ? :D

BTC ơi cho mình hỏi mình với người bạn có chụp chung một bộ ảnh, vậy gửi 1 bài dự thi 2 tác giả được k vậy?!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back