What's new

Đặc sản rượu nếp khói ở Bắc Giang

dinhkhaiit

Phượt tử
Rượu nếp khói ủ chum sành không tráng men tại Bắc Giang
Em chào các cụ ! Em lớn lên tại một vùng quê tại Bắc Giang. Chắc hẳn các cụ ở đây không ít thì nhiều đã có lần say rượu. Lần say mà mà sang hôm sau dậy đau đầu như búa bổ. Em cũng vậy khi say rượu dậy xong mệt, đau đầu và tự hứa với bản thân là từ giờ không uống rượu nữa. Nhưng cuộc sống ở ngoài nếu mình không uống rượu hoặc từ chối mọi người thì những cuộc vui đã mất đi một phần nào vui. Sự gắn kết mọi người lại xa nhau hơn. Các cụ cứ để ý xem ở ngoài rất nhiều chuyện khó nói nhưng khi có chén rượu thì việc mở lòng rất dễ dàng.Để đả bảo cho các cụ thoải mái uống rượu giao tiếp khi cần mà khong lo ngày hôm sau mình có bị đau đầu hay không. Em giới thiệu với các cụ RƯỢU NẾP KHÓI nhà em ạ. Rượu nếp khói nhà em được chưng cất theo phương pháp ba ba truyền thống, mọi quá trình nấu cơm, ủ men , chưng cất được quay trực tiếp video các cụ có thể xem nguồn gốc và cách nấu nồi rượu các cụ uống như thế nào. Và khi nấu xong rượu được đưng chum sành không tráng men và được hạ thổ ít nhất 5 tháng trước khi bán cho các cụ.
Vậy các cụ nào mà phuot lên Bắc Giang nhớ ghé địa điểm để uống rượu này nhé!
159165

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back