What's new

[Chia sẻ] Đảo Ngọc - Đà Nẵng

đây là tour mà anh em mình hay đi ngày chủ nhật.
Khoảng 10 người thuê 1 thuyền giá 500k ( sáng đi chiều về + bao nấu ăn )
Đi ra đảo Ngọc (hòn Chảo hay hòn Chỏ tùy nơi gọi )
câu cá : Mú ,mó,cá Bì,phèn,cá Bò...cá rất nhiều,kéo mỏi tay lun
Lặn mò ốc ( ốc cay,ốc vú nàng,chíp chíp...)
Ngắm san hô...
Tour này mỗi người chỉ tốn đúng 150k.Siêu rẻ!
Đứng ở đảo Ngọc nhìn lên phía Bắc thấy Lăng Cô xa xa sóng nước dập dìu
Nhìn về phía Nam,Đà Nẵng mờ mờ ảo ảo,cầu Thuận Phước sừng sững.
Mấy anh câu cá chưa rành thì thường mua bánh tráng thịt heo,gà vịt...mang theo đề phòng bất trắc những lúc câu được cá...hố,cá...móm

TIếp một số ảnh mình đã chụp trên đảo Ngọc, cảm ơn các bạn đã xem!

Cách đảo Ngọc không xa có một vùng được mọi người dẫn đi lặn biển ngắm san hô. Nước trong vắt và san hô thì đẹp kinh hoàng. Vụ ngắm san hô này thì mình đành phải để máy ảnh ở nhà, tiếc quá! Có một kỷ niệm là nhảy xuống thế nào lại bị san hô cứa vào ống chân, máu chảy đỏ cả biển!

Các bác nào muốn tham gia cứ lên kế hoạch rồi a nhô em hoặc anh ChauGiaBao 1 tiếng.Cứ sáng CN đi chiều CN về là được.
Vụ cần câu em chỉ có 4 cần máy.Trên thuyền cũng có rất nhiều cần nhưng là cần câu làm bằng tre và hơi bất tiện tý.
Cảnh báo với các bác trước,mùa này ngồi thuyền câu thì ok,nhưng mà lặn ngắm san hô hoặc ốc thì nguy cơ bị nướng chín là khá cao.

Cách đảo Ngọc không xa có một vùng được mọi người dẫn đi lặn biển ngắm san hô. Nước trong vắt và san hô thì đẹp kinh hoàng. Vụ ngắm san hô này thì mình đành phải để máy ảnh ở nhà, tiếc quá! Có một kỷ niệm là nhảy xuống thế nào lại bị san hô cứa vào ống chân, máu chảy đỏ cả biển!
anh ơi !! có cái nhà chi ở trên núi kìa ??nhà nghỉ phải ko anh ?? cả gia đình em định đi!mà bà chị em có em bé nữa 2 tuổi, nên phải có chỗ nghỉ

anh ơi !! có cái nhà chi ở trên núi kìa ??nhà nghỉ phải ko anh ?? cả gia đình em định đi!mà bà chị em có em bé nữa 2 tuổi, nên phải có chỗ nghỉ

Không có đâu chị ơi,đó là trạm biên phòng.
ngày xưa,người ta đầu tư nhưng mà ko khả quan nên giờ để nó hoang vu luôn rồi chị ạ

đây là tour mà anh em mình hay đi ngày chủ nhật.
Khoảng 10 người thuê 1 thuyền giá 500k ( sáng đi chiều về + bao nấu ăn )
Đi ra đảo Ngọc (hòn Chảo hay hòn Chỏ tùy nơi gọi )
câu cá : Mú ,mó,cá Bì,phèn,cá Bò...cá rất nhiều,kéo mỏi tay lun
Lặn mò ốc ( ốc cay,ốc vú nàng,chíp chíp...)
Ngắm san hô...
Tour này mỗi người chỉ tốn đúng 150k.Siêu rẻ!
Đứng ở đảo Ngọc nhìn lên phía Bắc thấy Lăng Cô xa xa sóng nước dập dìu
Nhìn về phía Nam,Đà Nẵng mờ mờ ảo ảo,cầu Thuận Phước sừng sững.
Mấy anh câu cá chưa rành thì thường mua bánh tráng thịt heo,gà vịt...mang theo đề phòng bất trắc những lúc câu được cá...hố,cá...móm

Banh ơi cho mình xin sdt để thuê thuyền được không? nhóm mình định đi nhưng nghe nói giá thuyền ra vào trong ngày đến 1tr luôn. thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back