What's new

[Chia sẻ] [Đạp ăn] SG-leo núi Dinh- cắm trại Hồ Cốc- băng rừng Bưng Riềng

Re: [Đạp ăn] SG-leo núi Dinh- cắm trại Hồ Cốc- băng rừng Bưng Riềng

lúc về thì mình dẫn đoàn về hướng Mỹ Xuân - Ngãi Giao, gần hơn dc 7km mà có mấy cái dốc kinh lắm

DSC00527 by Nam Nguyen, on Flickr

chạy dc 20km nắng quá tấp vào quán nước mía uống cho đỡ khát. Ai ngờ lại mê mẩn món chanh muối ở đây. Chanh muối làm ngon lắm, vỏ chanh vẫn thơm thơm dẻo dẻo và the the, mà ngâm có cho đường nữa nên ko mặn chát như chanh muối dứoi Long An. Trái chanh cũng ko cho hóa chất tẩy nên vỏ màu nâu nâu chứ ko trắng bóc mà căng tròn. Cả đám bu lại xin mua đem về, lúc đầu dì bán nước mía ko chịu bán, bảo là chanh này muối để bán nước mía thôi chứ tui ko có bán, để tui chỉ mấy cô mấy chú cách muối rồi về tự làm ( người dân ở đây thật thà ghê luôn ). Mà năn nỉ dữ quá nên cuối cùng dì cũng chịu bán. Lúc tính tiền thì dì bảo là ko biết tính nhiu, thôi cứ 1 hũ 10trái thì 500/ trái tính ra 5ngàn . Phải năn nỉ gửi 10.000 dì mới chịu nhận .

DSC00528 by Nam Nguyen, on Flickr

đạp thêm dc 25km thì kiến lại bò bụng, nên ghé vào quán chả giò cá, bò lá lốt đổ xăng cái

DSC00529 by Nam Nguyen, on Flickr

mở hàng luôn
DSC00531 by Nam Nguyen, on Flickr

DSC00530 by Nam Nguyen, on Flickr

bò lát lốt nè

DSC00532 by Nam Nguyen, on Flickr

chả giò cá

1 phần là 25k, ngon lắm nha, ăn tiền món nước chấm nữa

ăn xong mình dắt cả nhóm đi ăn yaourt chỗ lần trước mình ăn, mà sao lần này có cái bị đá quá, có cái thì ngon, mình quất luôn 8 bịch cho đã thèm.

Ăn xong đạp 1 mạch 70km ko nghỉ về đến nhà luôn, lúc vừa qua phà Cát Lái thì mưa to khủng khiếp, mưa trắng xóa ko thấy gì luôn. May mà cũng lết về dc đến nhà .

Tổng thiệt hại cho chuyến đi là khoảng 600k trong đó :

100k ăn gà núi Dinh
100k ăn hải sản
100k tiền cắm trại + ăn sáng

còn lại là ăn cơm, uống nước, mua đồ linh tinh.

Cám ơn bạn đã chia sẽ bài viết thú vị , hình ảnh đẹp quá. CHo mình hỏi chỗ cắm trại các bạn dựng lều qua đêm là chỗ nào vậy, tên gì, mình đi hồ cốc hai ba lần rồi mà vẫn chưa biết chỗ này

Bãi Rừng và Biển từ Hồ Tràm chạy đường ven biển qua ngã tư Hồ Cóc chạy thêm 3km. Ngoài nhìn vào thấy chiếc cầu gỗ, bãi này chủ yếu đón đoàn chụp hình cưới. Nên tiên nghi món ăn thiếu thốn đổi lại cảnh đẹp . NamNguyen1387 chọn điểm này kết hợp cắm trại tự làm món ăn là quá chuẩn

hình của bác chủ chụp lúc nào xem cũng có cảm giác phê phê ... còn topic thì luôn có mặt đầy ắp các món ăn .. xem xong kiến bò trong bụng luôn rùi ...

bài viết hay, hình ảnh đẹp. Chỉ tiếc là không thuộc địa hình miền Đông, nên khó theo dõi. Giá kể chủ thớt có thêm hình tracklog chuyến đi thì tốt quá.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back