What's new

[Hỏi đáp] Đề nghị giúp đỡ: Làm cách nào hủy được booking phòng của Hotwire hay không?

holland2006

Phượt tử
Đề nghị giúp đỡ: Làm cách nào hủy được booking phòng của Hotwire hay không?

Gửi các bác cao thủ,
Em hay đặt phòng qua Hotwire cho nó rẻ nhưng hôm qua có một sai sót hết sức tai hại là lẽ ra phải đặt phòng ở Washington từ 17 tới 19 tháng 9 thì em lại confirm là 17 – 19 tháng 10. Chỉ sau 1 cái click confirm nhà mạng nó charge ngay vào thẻ của em! Bây giờ em ko biết làm thế nào để có thể hủy được cái booking này để được refund lại tiền vì term của họ đã ghi rõ là no refund. Của đau con xót lên viết lên đây vẫn với một hy vọng là có cao thủ nào biết đâu có cách giúp em! Hoặc có ai có nhu cầu phòng ở Washington ngày đó thì em nhường lại với bất cứ giá nào cũng được! Các bác giúp em với nhé! Em gửi cái chi tiết booking dưới đây kèm theo các bác xem. Chân thành cảm ơn các bác!
BOOKING DETAILS:
Westin Arlington Gateway
801 North Glebe Road,
Arlington,VA,22203
(703) 717-6200
Check-in
Sun, Oct 17, 2010
Check-out
Tue, Oct 19, 2010
Amenities
Smoke Free Rooms Fitness Center Pool(s)
Restaurant(s) Business Center High-speed Internet Access
Primary guest
Adults
4
Rooms
3
Hotel
Hotel rate per night - Hotwire Hot Rate: $219.00
Nights: 2
Rooms: 3
Subtotal: $1,314.00
Tax recovery charges and fees: $152.02
Total price: $1,466.02
Total charges to your credit card $1,466.02

Re: Đề nghị giúp đỡ: Làm cách nào hủy được booking phòng của Hotwire hay không?

Mọi giao dịch bằng thẻ credit card đều có thể cancel trong vòng 24g. Bạn cứ gọi thẳng lên vendor và báo hủy, không có vấn đề gì hết.

Tuy nhiên hình như mình đọc được tin này hơi trễ rồi, thôi đành vậy.

Bạn check lại thẻ chưa?, nó đã charge thật chưa?
Có lần mình cũng đặt như vậy, và gọi lại cho KS đề nghị hủy, họ ko chịu
n khi hỏi lại TT thẻ thì họ bảo chưa bị charge, mình liền đề nghị hủy thẻ luôn, nên cứ đc gần 200 bảng

Bọn nó charge em rồi mới đau chứ! Xin cảm ơn các bác cao thủ đã tư vấn! Em đã học được một bài của các cao thủ, lần sau nếu có nhầm thì đố thằng nào charge được tiền của em nữa!
Chân thành cảm ơn các bác!

Bọn nó charge em rồi mới đau chứ! Xin cảm ơn các bác cao thủ đã tư vấn! Em đã học được một bài của các cao thủ, lần sau nếu có nhầm thì đố thằng nào charge được tiền của em nữa!
Chân thành cảm ơn các bác!
--------------------------
KO vấn đề, bạn có thễ liên lạc với Hotwire
và trình bài sự việc họ sẽ giúp bạn thôi, mặc dù theo qui luật cũa
Hotwire thì ko thễ hũy bõ/thay đỗi nhưng họ vẫn giúp, mình đã
thay đỗi rất nhiều lần đều ok cả. ( Hotel Westin Arlington Gateway cho bạn cancelled trước 72 giờ, trường hợp cũa bạn tốt)
Liên lạc: Nghe máy nói bấm vào #1 và sao đó bấm #3

By phone - anytime
U.S./Canada toll free
1-866-HOTWIRE (1-866-468-9473)

Outside U.S./Canada
1-920-634-3150
(toll charges apply)

Last edited:

Em alô bọn Hotwire rồi, tụi nó bảo nếu đặt nhầm ngày thì tụi nó giúp đặt lại cho vào ngày khác (cùng khu vực, giá rẻ hơn, khách sạn khác) chứ đặt 2 cái (vì em đã đặt 1 cái vào tháng 9 và 1 cái vào tháng 10) mà đòi hủy hẳn 1 cái thì tụi nó không hủy được cái nào cả! Nên em đành mất xiền!:(. Arlington hotel trả lời là ko liên quan vì dịch vụ này là của Hotwire! Em bó tay!

Đầu tháng 9 năm ngoái, mình đặt phòng ở 4* Grand Hyatt D.C chỉ có $55/đêm, bidding qua priceline.com . Bạn book qua hotwire mắc quá vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back