What's new

Đi Bangladesh: HAN-KUL-DAC-KUL-HAN: Từ 13/10 đến 24/10/2011

Mình đã mua vé đi Bangladesh mục đích là để được tận mắt nhìn và chứng kiến xem cuộc sống của những người dân sống dưới mức 1 USD/ngày sẽ ntn vì trong các báo cáo phát triển về xóa đói, giảm nghèo thì cái tên Bangladesh luôn được đề cập đến. Ngoài ra tất nhiên là sẽ tham quan những gì có thể tham quan ở đây nhưng chắc không nhiều lắm :))).

Vé đã mua của Air Asia:

HAN-KUL: AK871 - 13/10/2011: Khởi hành 9h20 đến KUL: 13h40
KUL-DAC: AK 148 - 14/10/2011: Khởi hành 14h10 đến DAC: 16h00
DAC-KUL: Ak 149 - 23/10/2011: Khởi hàng 16h45 đến KUL: 22h50
KUL-HAN: AK 870 - 24/10/2011: Khởi hành 6h30 đến HAN: 8h50 sáng

Bạn nào có cùng chí hướng :))) thì join với tớ nhé. Lịch trình cụ thể mình sẽ lên sau.

Ba Đứa Trẻ

Bạn có nhiều thời gian và cả nhiều tiền nữa (đoán vậy vì bạn toàn đặt vé vào lúc AA không khuyến mại thì phải) nên khó có ai theo kịp lắm (mặc dù cũng muốn). Vụ Tibet của bạn từ 10/1 đến tận tháng 2/2012 cũng thế, sao mà theo được. Bắt đầu từ hôm nay đến 29-5, AA có vé HN-KUL rẻ đó (98 USD khứ hồi cả thuế) đặt cho từ 6/2/2012. Bạn xem lại lịch vì đặt lúc đó chắc rẻ hơn thời điểm bạn định đi.

Bác đi mùa tháng 10 là chuẩn đấy, thời tiết mát mẻ, trước e cũng suýt "cho nó 1 phát" nhưng mà ko thích Bangladesh lắm là cái ổ bệnh đấy bác, bác nhét càng nhiều thuốc theo người càng tốt, cẩn thận tối đa vẫn hơn bác ạ :D

P.S: nếu muốn xem cảnh đói nghèo e nghĩ nhiều chỗ có lắm, VN cũng chả thiếu đâu ...

Híc híc híc. Mình cũng đi làm công ăn lương thôi nên bảo là có nhiều thời gian hay nhiều tiền nữa thì không đúng rồi bạn ơi. Vì mình không đưa thông tin là giá vé mình đã mua bao nhiêu và mua khi nào mà chỉ có thông tin về thời điểm đi nên có thể làm bạn hiểu lầm, ngộ nhận như vậy. Ví dụ vé đi Bangladesh này mình đặt mua từ 09/11/2010 bạn ạ. Khi mình đặt mua vé cũng toàn đặt vào các đợt sales/promotion chính trong năm và ít nhất là đặt mua sớm trước từ 1 năm cho đến 8-9 tháng. Vì đặt mua trước một khoảng thời gian khá dài như vậy nên mình cũng phải tính toán, xem xét kế hoạch công việc/thời gian nghỉ lễ/nghỉ phép năm của mình cho phù hợp .... Khi đặt trước như thế có nghĩa là mình cũng sẵn sàng chấp nhận rủi ro là có thể mình không đi được nếu công việc không cho phép. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của bản thân thì mình thấy là một khi đã có vé rồi thì kiểu gì cũng quyết tâm thu xếp được công việc và thời gian để thôi.

Bây giờ có lẽ cũng là thời điểm phù hợp (giá vé) để plan cho chuyến đi vào tháng 06 năm sau đến một địa điểm nào đó.

Thanks bạn

Bạn có nhiều thời gian và cả nhiều tiền nữa (đoán vậy vì bạn toàn đặt vé vào lúc AA không khuyến mại thì phải) nên khó có ai theo kịp lắm (mặc dù cũng muốn). Vụ Tibet của bạn từ 10/1 đến tận tháng 2/2012 cũng thế, sao mà theo được. Bắt đầu từ hôm nay đến 29-5, AA có vé HN-KUL rẻ đó (98 USD khứ hồi cả thuế) đặt cho từ 6/2/2012. Bạn xem lại lịch vì đặt lúc đó chắc rẻ hơn thời điểm bạn định đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back