What's new

[Tổng hợp] Đi Đài Loan và Philippines

Cebu Pacific mở đường bay nối Manila với Hà nội và Sài gòn. Tuần 3 chuyến. Giá vé khứ hồi khuyến mãi là 110$ bao gồm thuế, phí. Giá vé thông thường sau khuyến mãi khoảng 160$.

Vậy là lại thêm điểm đến dễ đi và kinh tế. Trước đây muốn tới Philipine phải quá cảnh Thái, Hongkong, Sing hoặc Malay... mất rất nhiều thời gian.

Các bạn vào đây mà đặt chỗ nhé

www.cebupacificair.com

Nói thêm về đậu phụ thối.
Cái này thực ra hơi giống chao của miền Nam.
Có lần tớ nói là cái gì tớ cũng xơi được. Nói trước mặt các bạn VN và TQ. Thế là tối đó họ mời xơi đậu phụ thối. Thần khẩu hại xác phàm nên tớ đành nuốt 1 miếng. Vì tớ sợ cái mùi khu khú, thum thủm nên bỏ hẳn vào miệng chứ không nhấn nhá gì. Tình thật nó cũng ngon, bùi và béo. Tớ hăng quá quay qua giáo huấn cho các chú em nhà mình ngay.

Ai ngờ cái mùi kinh khủng ấy được dịp phà ra, dội lại đến độ tớ phát ói.

Sau này mới biết nếu muốn thử các bạn nên thử loại chiên, rán cho nó bớt mùi trước cái đã. Khi nào lên đô mới mạnh dạn xơi mấy cái miếng đen đen ấy. Nhưng mà nói thật, các bạn tàu ăn tối hôm trước mà sáng hôm sau làm việc vẫn thoang thoảng đến tận chiều. :gun

Cũng không nguy hiểm lắm đâu.

Lúc mình đi thì các trung tâm lớn đều kiểm tra người ra vào xem có đem vũ khí không. Có một bom nổ trên xe buýt ở đảo Mindanow.
Dân ở đó dặn đi cẩn thận không gặp cướp, trộm cắp.

Lúc về hai tuần thì có một bom nổ ngay Manila, chắc vài người chết. Dân Phi có tới 90 triệu người => xác suất bị bom là rất bé, 1 phần mấy chục triệu :))

Có lẽ cũng khoảng tháng 5 tớ phải sang Davao có việc . Nhưng hiện tại chưa chốt được thời gian nên để gần đến ngày đó mới mua vậy .

Thực ra Manila chỉ đơn thuần là một thành phố với các loại hàng rào và nhân viên an ninh . Nhà cửa bụi khói xám xịt . Có khu pháo đài cửa sông và đi ngựa ở đó . Sang Philipine nên đi ra các đảo và chơi các trò chơi nước có lẽ thú vị và hấp dẫn hơn là Citytour .

City tour Manila cũng hay lắm đó... lang thang trong thành cổ hơi bị thú vị.

có lần em coi cái film gì trên TV, nó nói có khu Đền Mặt trời gì đó ở Phil mà quay cảnh đẹp ghê lắm, nhà toàn dạng để gạch non đỏ như ở nông thôn nhà mình, rồi biển và những tòa đền và nhà thờ hoang phế, đẹp vô cùng.
Ko biết bác nào có thông tin gì vụ này ko?

Ơ sao cái topic này là du lịch Phil mà toàn thấy Đài Loan thế ạ? Cho em hỏi tí ạ, Airasia đang thấy giá vé có chưa đến $50 KL-Manila, từ tháng 7 đến tháng 10/2010, nên em định book 1 chuyến. Mỗi tội là cái mùa đấy hình như nhiều bão lắm:-?. Bác nào có kinh nghiệm chỉ hộ em là mấy tháng đấy thì tháng nào đi biển (snorkelling) +đảo thì tốt nhất ạ? Mà có bác nào muốn lập hội đi cùng không ạ? Hẹn nhau ở Manila luôn nhỉ:)

Oài post mãi chả có ai trả lời hộ em, thôi thì em google vậy. Xem tần suất bão thì em nghĩ đi tháng 6 là an toàn và "ấm áp" nhất, mặc dù đẹp thì phải tháng 3-4, nhưng mà chỗ nào đông người thì đừng có đến, lại tranh thủ giá rẻ nên em sẽ đi cuối tháng 6, 6 ngày thôi vì cũng không nghỉ được lâu. Có bác nào muốn join không ạ?^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back