What's new

[Hỏi đáp] Đi du lịch Mỹ có mua được xe hơi cũ để đi lại được không các bác?

vuongtan

Phượt tử
Đi du lịch Mỹ có mua được xe hơi cũ để đi lại được không các bác?

Chào các bác,

Cho e hỏi e đi Mỹ diện du lịch, e có ý định mua xe cũ khoảng $2.000 thì có e có mua được không ạh?

E thì ko muốn thuê xe do e ở lâu tầm 4,5 tháng,
mượn xe người nhà thì dễ rồi nhưng sợ có chuyện gì xảy ra thì phiền cho người ta lắm nên e định đi mua rồi đóng bảo hiểm luôn có gì xảy ra khi đi đường thì không phiền ai.

Cho e xin chút ý kiến của các bác. Cám ơn

Re: Đi du lịch Mỹ có mua được xe hơi cũ để đi lại được không các bác?

Chào các bác,

Cho e hỏi e đi Mỹ diện du lịch, e có ý định mua xe cũ khoảng $2.000 thì có e có mua được không ạh?

E thì ko muốn thuê xe do e ở lâu tầm 4,5 tháng,
mượn xe người nhà thì dễ rồi nhưng sợ có chuyện gì xảy ra thì phiền cho người ta lắm nên e định đi mua rồi đóng bảo hiểm luôn có gì xảy ra khi đi đường thì không phiền ai.

Cho e xin chút ý kiến của các bác. Cám ơn

Được.

Nhưng khó là đăng ký đứng tên xe và mua bảo hiểm cho xe vì bằng lái quốc tế và địa chỉ của bác. Tớ đọc trên mạng về câu hỏi này.

VD:

http://www.avvo.com/legal-answers/can--b1-b2-visa-holder-buy--register--and-drive-a--1812100.html

Haizzz, cũng như không.

Cám ơn thông tin của bác.

Cái cần ở đây là registration và insurance mình tự mua.

Để có chuyện gì xảy ra thì mình là người chịu trách nhiệm để ko phiền người khác chạy lên chạy xuống.

Ko lẽ bó tay sao. E ở Pennsylvania-US nên cần mua xe ở bang này.

Nhờ người có thẻ xanh mua giùm

Haizzz, cũng như không.

Cám ơn thông tin của bác.

Cái cần ở đây là registration và insurance mình tự mua.

Để có chuyện gì xảy ra thì mình là người chịu trách nhiệm để ko phiền người khác chạy lên chạy xuống.

Ko lẽ bó tay sao. E ở Pennsylvania-US nên cần mua xe ở bang này.

Bác có thể dùng cách này:

Người nhà mua xe và cho tên bác vô bảo hiểm của họ, với tư cách lái "phụ". Nếu có chuyện gì thì tiền bảo hiểm của họ sẽ bị lên. Lái phụ là chừng 20% thời gian dùng xe. Tụi bảo hiểm nó biết bà con hay dùng lối này để giảm giá bảo hiểm, nhưng vẫn là hợp pháp đối với họ.

Bác nên nhớ rằng tại Mỹ họ nắm đầu những người có tóc. Chuyện đền cái xe là dĩ nhiên rồi. Chuyện đền về cơ thể người bị đụng thì tùy theo luật sư giỏi và tùy theo họ biết nhà bác "tóc" nhiều hay ít. Nếu họ thấy có nhà lớn, tiền nhiều thì họ sẽ đòi nhiều. Nên nhớ là bảo hiểm chỉ trả tới một mức nào đó thôi, còn lại là bác phải chịu hết.

Và tụi bán bảo hiểm họ tính theo "sác xuất" đụng xe của bác như thế nào. Bằng mới, chưa kinh nghiệm thì giá sẽ rất cao. Thêm vào tuổi tác nữa. Dưới 30t thì bảo hiểm sẽ mắc hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back