What's new

[Hỏi đáp] Đi tự túc Mỹ - Canada cuối Tháng 9/ 2011

Uhm, nói không lo cũng không đúng, bởi vì đây là chuyến đi xa nhất từ trước đến giờ của anh. Hihiii
Nhưng không phải là lo sợ, mà có cảm giác lạ lạ, khoái khoái .... không diễn tả được.
Lúc đầu anh cũng định sẽ mua tour để đi, nhưng check tới check lui lại thấy phiền quá cho nên chắc là a sẽ đi tự túc luôn cho nó dễ, muốn đi thì đi, muốn ngủ thì ngủ khỏi phải lệ thuộc thời gian.
A định sẽ đi Quebec và Ottawa, mỗi chổ 1 ngày, Montreal 3 ngày, Toronto 3 ngày. Thời gian đó OK không em ?
Cũng muốn đi vancouver lắm nhưng e là không đủ đạn, thôi thì đến đó rồi tính tiếp !!!

Vậy cho Quăn hỏi ,khi bạn trở về lại vn bạn sẽ bắt đâu từ sân bay nào .Hành trình đi tour của bạn ,theo Quăn thấy phẢi tính toán lại chút :D ,vì như vầy nè : Toronto --Ottawa --Montreal --Quebec hay ngược lại .Nếu bạn muốn đi tour bắt đầu từ Montreal ,thì bạn nên mua tour đi Toronto mà có ghé qua Ottawa ,vì Ottawa hơi bị nhỏ :D ,chứ bạn mua tour đi Toronto rôi` về lại Montreal mua thêm tour đi Ottawa mất thời gian và tốn tiền nữa ,sau đó bạn hãy mua tour đi Quebec sau mà Quebec thường cũng chỉ đi trong ngày hong hà

Vậy cho Quăn hỏi ,khi bạn trở về lại vn bạn sẽ bắt đâu từ sân bay nào .Hành trình đi tour của bạn ,theo Quăn thấy phẢi tính toán lại chút :D ,vì như vầy nè : Toronto --Ottawa --Montreal --Quebec hay ngược lại .Nếu bạn muốn đi tour bắt đầu từ Montreal ,thì bạn nên mua tour đi Toronto mà có ghé qua Ottawa ,vì Ottawa hơi bị nhỏ :D ,chứ bạn mua tour đi Toronto rôi` về lại Montreal mua thêm tour đi Ottawa mất thời gian và tốn tiền nữa ,sau đó bạn hãy mua tour đi Quebec sau mà Quebec thường cũng chỉ đi trong ngày hong hà

@ dauquan,

Hành trình của mình sẽ là từ Saigon -> Los, và từ New York về Saigon.
Mình định đi từ New york sẽ đi Greyhound sang Montreal, từ Montreal mình sẽ đi tham quan lòng vòng sau đó trở về NY rồi từ NY về lại SG.
Bạn thấy có gì thì góp ý gì cho mình nhé.

Các bác làm ơn cho em hỏi,

Em rất muốn như các bác lượn giữa 2 nước Mỹ và Canada. Nhưng khổ nỗi, em xin visa Mỹ nó từ chối hoài, nên em chỉ xin được mỗi thằng Can. Nhưng ý muốn ghé Mỹ để chơi vài ngày của em vẫn ồn ào trong dạ. Bác nào có kinh nghiệm làm ơn cho em hỏi, NẾU MÌNH ĐI BẰNG ĐƯỜNG BỘ TỪ BIÊN GIỚI GIỮA CAN QUA MỸ (K CÓ VISA MỸ) CÓ ĐƯỢC KHÔNG Ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back