What's new

[Hỏi đáp] Điểm tham quan nên đến trên đường từ Huế đến SG

HPH

Phượt tử
Em sắp có một chuyến độc hành từ Huế - SG, đường này thì em cũng có chạy mấy lần rồi, nhưng chỉ chạy thôi không có tham quan được gì. Nay có tí thời gian, với lại cũng tự do (một mình một ngựa) nên muốn ghé tham quan vài điểm. Các bác biết có chổ nào hay chỉ em với. Cảm ơn các bác.

Bác hỏi chung chung thế này anh em biết phải chỉ như thế nào đây? Chả lẽ lại phải liệt kê từng tỉnh thành và giới thiệu chi tiết từng địa điểm cho bác à?

Nên thay vì quăng 1 Topic chung chung như thế này và chờ đợi anh em giúp, bác chịu khó tìm ở ô Hỏi phượt những thông tin mình cần. Khi nào những thông tin đó không đủ cho nhu cầu của mình.

Lúc đó bác hãy mở Topic và phải đặt câu hỏi 1 cách cụ thể hơn.

Huế thì đi thăm 7 lăng của các vị vua triều Nguyễn, chùa Thiên Mụ, sông Hương...
Vào Đà Nẵng thì có bán đảo Sơn Trà, núi Ngũ Hành Sơn, Bà Nà.
Qua ĐN vào phố cổ Hội An ở Quảng Nam, tiếp vào Quy Nhơn có mộ Hàn Mặc Tử, bãi tắm Hoàng Hậu.
Tuy Hòa - Phú Yên có Vũng Rô.
Nha Trang thì khỏi nói rồi, Phan Rang có Tháp Chàm, Phan Thiết có Mũi Né.
Bình Dương: Đại Nam
SG: Nhiều nơi lắm

Tham quan nhà máy lọc dầu Dung Quốc! giáp ranh với Quảng Nam. Từ Quốc lộ 1 (ngã ba Dốc Sỏi chay theo hướng Đông khoảng 5 km! Quảng ngãi thì có núi Thiên Ấn nằm ngay trên quốc lộ 1 ngay đầu cầu Trà Khúc 2. Trên núi có chùa cổ Thiên Ấn và mộ cụ Huỳnh Thúc Kháng chạy thêm 10km nữa đến bãi biển Mỹ Khê ăn hải sản. về Phía nam thì có bãi biển Sa Huỳnh. có đặc sản là muối Sa Huỳnh!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back