What's new

[Hỏi đáp] Du lịch bụi miền Tây bằng xe khách

Thì gọi cho Mai Linh hay Phương Trang thôi. Ý tớ là họ không có tuyến đó, nhưng ở BX Vĩnh Long có trạm, và có bán vé đi. Ngay cả khi không mua được vé, thì bến xe này còn nhiều nhà xe khác. BX nằm ngoài nội ô, chỗ giao của 1A và 53, cách bến tàu du lịch 3km đường chim đi bộ.

Dạ cảm ơn bác nhiều lắm lắm ^.^

oánh dấu lúc nào đi vào đọc cho biết đường
@ky654321: Bác bảo gì em không hiểu ạ T.T?

@trantin84: bác ơi cho em hỏi gấp đi từ Sóc Trăng lên Bến Tre xe cộ thế nào ạ? Em đang tính đi tiếp Bến Tre sau Sóc Trăng, đi chỉ trong 1 ngày thôi, nhưng chưa biết đi đâu thì hay. Em đã biết Cồn Phụng & xưởng làm kẹo dừa. Bác có lời khuyên nào không ạ? Cảm ơn bác nhiều.

oánh dấu lúc nào đi vào đọc cho biết đường

Lúc nào đi thì bạn search, chứ đừng spam như vậy.

đi từ Sóc Trăng lên Bến Tre xe cộ thế nào ạ? Em đang tính đi tiếp Bến Tre sau Sóc Trăng, đi chỉ trong 1 ngày thôi, nhưng chưa biết đi đâu thì hay. Em đã biết Cồn Phụng & xưởng làm kẹo dừa. Bác có lời khuyên nào không ạ? Cảm ơn bác nhiều.

Đã trả lời bạn bằng tuyến Sóc Trăng- Mỹ Tho, sẽ xuống xe ở chỗ rẽ vào đường dẫn lên cao tốc. Đi bus/ôm vào bến tàu khoảng 5km rồi chu du 4 cồn. Lại ra bến xe khách đi về SG (60km).

Đi Sóc Trăng qua Cù Lao Dung rồi Tiểu Cần - Trà Vinh - Bến Tre bằng xe khách là không khả thi, vì phải dùng nhiều chặng, qua nhiều phà và tuyến xe ít ỏi.

* Bạn cứ gọi cho họ đặt vé trước một tuần là ok, và lấy vé tại bến xe, trước giờ xe chạy 30 phút. Hoặc tại trạm trung chuyển trước 90 phút. (Bus trung chuyẻn miễn phí).

Hôm qua mình gọi cho Mai Linh, đặt vé sáng thứ 6, họ nói hôm nay gọi lại vì chưa có tài...

@trantin84: bác ơi cho em hỏi gấp đi từ Sóc Trăng lên Bến Tre xe cộ thế nào ạ? Em đang tính đi tiếp Bến Tre sau Sóc Trăng, đi chỉ trong 1 ngày thôi, nhưng chưa biết đi đâu thì hay. Em đã biết Cồn Phụng & xưởng làm kẹo dừa. Bác có lời khuyên nào không ạ? Cảm ơn bác nhiều.

Từ Sóc Trăng muốn đi Bến Tre, chỉ có cách đón xe đò (Mai Linh, xe tốc hành) lên Sài Gòn, nhưng đến ngã 3 Trung Lương thì xuống, tham quan TP Mỹ Tho, rồi đón xe ôm qua Bến Tre. Cách khác là từ ngã 3 Trung Lương đón xe đến đường dẫn lên cầu Rạch Miễu, rồi đứng chờ xe tốc hành từ Sài Gòn xuống quá giang (tốn xiền)...

Thì gọi cho Mai Linh hay Phương Trang thôi. Ý tớ là họ không có tuyến đó, nhưng ở BX Vĩnh Long có trạm, và có bán vé đi. Ngay cả khi không mua được vé, thì bến xe này còn nhiều nhà xe khác. BX nằm ngoài nội ô, chỗ giao của 1A và 53, cách bến tàu du lịch 3km đường chim đi bộ.

Quê mình ở Vĩnh Long, nếu lúc đó đi lạc thì gọi phone nhé: Trung 0947.082.911

Từ Vĩnh Long, muốn đi Sóc Trăng còn cách đi xe bus qua Cần Thơ, rồi đặt xe Mai Linh đi Sóc Trăng.

@Bác trungctu & bác trantin84: [Xin loi nhieu vi may em dang dung khong go duoc tieng Viet]. Ngan lan cam on cac bac vi nhung chi dan & giup do vo cung quy bau. Em dang o Sai Gon roi. Tuan sau se len duong. Se update thong tin neu co the. Chuc cac bac khoe :D

Hi cả nhà, em đã về :D! Một chuyến đi thực sự thú vị :D! Em sẽ post bài chia sẻ sớm. Cảm ơn tất cả anh chị em rất rất nhìu <3

Hi các bác,

Em đang lơ ngơ lên lịch trình cho chuyến đi miền Tây vào 2/9 sắp tới, may quá túm được topic của các bác, em xin phép hỏi vài câu ngơ ngơ nhờ các bác chỉ giáo giúp nhé.
Lịch trình của em như sau: SG - Cà Mau (Đất mũi + đầm Thị Tường) - An Giang (rừng tràm Trà Sư) - Bạc Liêu - Sóc Trăng - SG
Em dự định di chuyển bằng xe khách giữa các tỉnh nhưng hiện tại em mới chỉ tìm hiểu được xe từ SG đi Cà Mau và ra đất Mũi + đầm Thị Tường thôi, còn tiếp sau đó đi An Giang, BL, ST như thế nào thì mù tịt. Bác nào biết thông tin tuyến xe khách đi giữa các tỉnh đó thì chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn cả nhà trước ạ.

Uhm,Bạn đi vào mấy ngày này thì rất đông đó,do lễ nên công nhân và mọi người về quê rất nhiều và có khi kẹt xe.Và đi bằng xe khách mất rất nhiều thời gian.Còn về xe khách tuyến SG-CM thì bạn chọn xe Mai Linh hay Phương Trang thì ok.Mà nếu bạn muốn đi ngày 2/9 thì nên book vé trước đi,mình e là không có vé cho 2/9 đâu...
Chúc bạn vui vẻ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back