What's new

[Hỏi đáp] Em xin hướng dẫn từ CDG ra ga hoặc TT Paris ra ga mua vé đi Frankfurt

hangbinhdan

Phượt thủ
Các bác đi rồi cho em xin hướng dẫn với. Em chưa đi bao giờ nên chưa hình dung ra cách đi thế nào.
Em xuống sân bay thì đi thế nào ra được ga tầu và mua vé tuyến đi Frankfurt. Nếu ko thì vào thành phố chơi 1 -2 ngày rồi ra ga tầu mới mua vé đi FF.
Bác nào đi ròi thì chỉ giúp ạ. Xin cảm ơn.

Mấy tuýen thì em biết rồi, ván đề là sang đó em phải đi thế nào để từ sân bay hoặc từ trung tâm Tp thế nào để tới ga tầu. đi bằng taxi hay bus, .v.v.

Mấy tuýen thì em biết rồi, ván đề là sang đó em phải đi thế nào để từ sân bay hoặc từ trung tâm Tp thế nào để tới ga tầu. đi bằng taxi hay bus, .v.v.

Không biết bạn bay hãng hàng không nào, vì có nhiều terminal khác nhau. Ga tàu và metro nằm trong sân bay luôn, lần trước mình coi thì toàn thấy đi trong nước Pháp. Ga nằm gần Terminal A. Theo bản chỉ dẫn là tới ga tàu thôi. Từ đó bạn muốn đi đâu thì tùy bạn đã nghiên cứu, vé có thể mua sẵn trên mạng, chứ tới đó chờ thì hơi bị đông. Tất cả đều có bảng hướng dẫn tiếng Anh nên cũng không đáng lo. Còn nếu cần hỏi, thì bạn cứ hỏi dân tình xung quanh, tuy họ không nói được tiếng Anh, nhưng cũng rất nhiệt tình giúp đỡ.

Vấn đề là bạn xem rome2rio ra tuyến tàu/bus... rồi thì chọn xem đi tuyến/hãng nào đi, chọn xong rồi thì tra lịch tàu xe cụ thể của hãng xem bạn muốn đi cái giờ nào, trên đó sẽ có thông báo chuyến tàu/xe đó của bạn sẽ xuất phát từ ga/bến/địa chỉ nào... vào google map check xem ga/bến đó ở đâu thì lúc ấy mới tính ra được đi từ CDG hoặc từ TT Paris đến ga/bến đó như thế nào chứ hỏi kiểu tù mù này thì... quá nản với sự "biết rồi" của người hỏi (NO)

Bạn chịu khó tự tìm hiểu chi tiết cụ thể hơn đi.

Last edited:
Nếu từ CDG, bạn sẽ xuống ở terminal 2, đi bộ ra RER B, hướng đi vào trung tâm Paris. Bạn có thể ở lại Paris để du lịch, hoặc dừng ở Gare d'est để bắt tàu đi Frankfurk luôn.
Vé tàu này bạn có thể đặt và mua trước ở trang sncf.fr, mua càng sớm giá càng rẻ nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back