What's new

Gấp! Leo Fan và du lịch Sapa [16-21/1/2011]

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà!

Tình hình là đoàn mình định leo Fan kết hợp du lịch Sapa trong khoảng 16-21/1/2011 nhưng đột xuất có 4 bạn cancel khiến mọi thứ đang khá lung tung, lộn xộn :|. Mình mở topic này với hy vọng mong manh là tìm được ít nhất 1 bạn nam tham gia cùng bọn mình!

Các công tác chuẩn bị cho chuyến đi cũng đã được tương đối, tham gia cùng bọn mình bạn không cần lo nghĩ gì lắm. T đã contact vs bác porter trên Sapa, bác ấy sẽ lo A-Z cho mình: đặt khách sạn, giấy tờ, ăn uống, lều trại, túi ngủ, etc. Lịch trình thì khá giống các chuyến leo Fan khác:

16/1: 21h10: đi tàu hỏa tuyến Hà Nội - Lào Cai tại ga Hà Nội
17/1: 5h30: đến Lào Cai, bắt xe lên Sapa
6h30: có mặt ở Sapa, đến khách sạn, để đồ, nghỉ ngơi
8h: lên xe từ Sapa đi, bắt đầu leo Fan
Ngủ đêm thứ nhất tại độ cao 2200m
18/1: Tiếp tục leo Fan và xuống
Ngủ đêm thứ hai ở độ cao 2800m
19/1: Về Sapa
Ngủ đêm thứ ba tại Sapa
20/1: Tham quan Sapa
18h45: đi tàu hỏa tuyến Lào Cai - Hà Nội
21/1: 4h: có mặt ở Hà Nội

Nhóm mình chưa fix leo và xuống theo đường Trạm Tôn, Cát Cát, Sín Chải vì tỷ lệ nam/nữ đang là 1/3 =)) khi nào fix nhóm sẽ quyết định cũng chưa muộn. Bọn tớ có 4 người, đều sinh năm 90 đang học Ftu & Hanu.

Kinh phí cho chuyến đi khoảng 2 triệu/người.

Các bạn nam có hứng có thể comment here hoặc contact với mình:

Quỳnh - Sđt: 0973 666 441

Mình biết là rất gấp nhưng phuot.com là hy vọng duy nhất của bọn mình :">

Cảm ơn các bạn!

Hi, mình cũng sinh năm 90, đang học ở KTQD.
Mình quan tâm đi leo Phan và cũng muốn đi trước Tết, nhưng chưa tìm được hội đội :D
Mình gửi cho bạn thông tin liên lạc của mình vào tin nhắn riêng nhé! Đang đêm khuya nên ngại không gọi điện cho bạn :D

hi.thế là sớm quá, không bit các bạn có thể lùi lịch lại khoảng 2 đến 3 hum có đc ko...?(24/1 xuất phát leo fan).
trường mình vẫn chưa có lịch nghỉ tết hix....dù sao mình cũng sẽ theo dõi topic nay`.......!

Mình thấy lịch trình của bạn leo theo hướng Trạm tôn thì ko hợp lắm,vì chỉ cần ngủ 1 đêm ở lán 2800 thôi

Các bạn nên tham khảo những chuyến đi vừa qua của các đoàn để rút kinh nghiệm về công tác chuẩn bị và lịch trình cho phù hợp. Như tete tham gia là đúng chỉ cần 1 đêm ngủ trên fan là đủ (nếu leo theo tuyến Trạm Tôn, về Trạm Tôn), việc chuẩn bị của các nhà tour cũng rất quan trọng cho thành công chuyến đi. Tôi thấy trên topic các bạn chưa nói được nhiều và rõ ràng công tác này để mọi người tin tưởng tham gia.
Chúc các bạn có chuyến đi như ý.

Cảm ơn ý kiến của các bạn! Nhờ diễn đàn bọn mình đã tìm được nhiều bạn đồng hành hơn dự kiến :)) mình xin đóng topic ở đây.

Cảm ơn sự quan tâm của các bạn :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back