What's new

[Hỏi đáp] Giúp đỡ lịch trình Châu Âu!

đợt tết âm lịch 2016 này mình cũng định đi châu âu 1 tháng. Mình đang tiến hành xin visa nên đang làm lịch trình đi, Các bạn đã đi rồi có thể chia sẻ thông tin lịch trình của các bạn được không? . Mình ko rõ lắm về khả năng căn thời gian nên định gạch đầu dòng các điểm đi và ứng biến tại đó luôn ( tại nghe thông tin an ninh tăng cao nên thời gian lên xuống tầu, máy bay bị cao su) . địa chỉ email của mình là [email protected] ; Các bạn vui lòng giúp nhé. cảm ơn các bạn nhiều.

Lịch này bác đi 1 tháng là quá đẹp luôn, nếu bác đi mùa xuân thì nên đi ngoại ô Paris nữa thì hay, mùa đông thì rất lạnh, nên ra ngoại ô sẽ ảm đạm lắm. Bác chuyến sang ở dorm đi cho đỡ tiền phòng ạ, đợt bọn e đi ở Dorm tính ra mỗi tối mất khoảng 15-20 euro/ người, phòng từ 4-6 người tùy chỗ. ĐI mùa xuân thì phải đặt phòng sớm nhá, đặc biệt là ở TSI. Để e lục lại cái bản tổng hợp e share cho bác, trong đó có chi tiết chi tiêu và đi lại của cả bọn, nhưng ít hơn của bác vì bọn em chỉ đi Pháp- HLan- TSi- Ý :)
mình cũng muốn xin Plan vì tết mình sẽ đi
email: [email protected]
Thanks bạn nhiều nhé

Bạn cho mình xin cái bản tổng hợp của bạn để mình tham khảo nhé! Cảm ơn bạn! Mail của mình: [email protected]

Lịch này bác đi 1 tháng là quá đẹp luôn, nếu bác đi mùa xuân thì nên đi ngoại ô Paris nữa thì hay, mùa đông thì rất lạnh, nên ra ngoại ô sẽ ảm đạm lắm. Bác chuyến sang ở dorm đi cho đỡ tiền phòng ạ, đợt bọn e đi ở Dorm tính ra mỗi tối mất khoảng 15-20 euro/ người, phòng từ 4-6 người tùy chỗ. ĐI mùa xuân thì phải đặt phòng sớm nhá, đặc biệt là ở TSI. Để e lục lại cái bản tổng hợp e share cho bác, trong đó có chi tiết chi tiêu và đi lại của cả bọn, nhưng ít hơn của bác vì bọn em chỉ đi Pháp- HLan- TSi- Ý :)

Xin các bác giúp em lịch trình này có hợp lý chưa và có bị quá sức không ạ.

Ngày 1: HN-Paris
Ngày 2,3,4: Paris
Ngày 5: Paris-Rome ( máy bay)
Ngày 6, 7 : Rome
Ngày 8: Rome- Florence
Ngày 9: Florence (Flornce-Venice ( đi tàu tối)
Ngày 10: Venice
Ngay11: Venice- Salbuzg(Áo)
Ngày 12: Salbuzg- Hallstatt- Sallbuzg
Ngày 13: Salbuzg - Munich
Ngày 14 : Munich - Zurich
Ngày 15: Zurich - Bern- Ỉnterlaken
Ngày 16 Iterlaken
Ngày 17: Bern, Interlaken - Baden ( Đức để thăm nhà bạn em)
Ngày 18: Frankfurt - Vnam

Cảm ơn các cao thủ nhiều nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back