What's new

[Chia sẻ] GIÚP ĐỠ TỪ CANADA QUA MỸ

sangvo

Phượt tử
Các A/C cho em xin 1 chút kinh nghiệm và giúp đỡ em nhé:
Hôm tháng 8 em có phỏng vấn Visa Mỹ tại SG nhưng rớt không biết vì sao :) chỉ đưa em cái thư là nhận thấy đương sự không trở lại Vietnam sau chuyến thăm Hoa Kỳ :)))
Bây giờ em đi Canada vào tháng 01/2019. Thì từ Canada xin qua Mỹ như thế nào ạ?

1. Xin visa tại Toronto rồi bay qua Mỹ, phỏng vấn có cơ hội nào không?
2. Nếu em không xin visa Mỹ, thì ở Canada có thác Niagara, ở đó có đường bộ và 1 cây cầu nối với Mỹ, thì có AC nào đi đường bộ này chưa? thủ tục và đi lại ntn ạ?

Xin giúp đỡ và cho em chút kinh nghiệm nhé. Em cám ơn rất nhiều!

1. Ban cần phải có giấy lưu trú dài hạn của Canada mới xin visa Mỹ từ Canada.
Thường thì có visa Canada thì xin visa Mỹ được, hồ sơ của bạn ra sao bị từ chối o_O
2. Đúng ở đó có đường bộ và có Immigrant police kiểm tra giấy tờ của hành khách, thủ tục là hành khách trình Pp có visa của Mỹ để vào Mỹ :sneaky:

Các A/C cho em xin 1 chút kinh nghiệm và giúp đỡ em nhé:
Hôm tháng 8 em có phỏng vấn Visa Mỹ tại SG nhưng rớt không biết vì sao :) chỉ đưa em cái thư là nhận thấy đương sự không trở lại Vietnam sau chuyến thăm Hoa Kỳ :)))
Bây giờ em đi Canada vào tháng 01/2019. Thì từ Canada xin qua Mỹ như thế nào ạ?

1. Xin visa tại Toronto rồi bay qua Mỹ, phỏng vấn có cơ hội nào không?
2. Nếu em không xin visa Mỹ, thì ở Canada có thác Niagara, ở đó có đường bộ và 1 cây cầu nối với Mỹ, thì có AC nào đi đường bộ này chưa? thủ tục và đi lại ntn ạ?

Xin giúp đỡ và cho em chút kinh nghiệm nhé. Em cám ơn rất nhiều!

Xin visa vẫn được nhưng k đảm bảo gì đâu. Và hiện giờ lịch pv ở Toronto hôm trước ai bảo mình tới 1 tháng lận k biết bạn kịp đi chơi k thôi.

1. Ban cần phải có giấy lưu trú dài hạn của Canada mới xin visa Mỹ từ Canada.
Thường thì có visa Canada thì xin visa Mỹ được, hồ sơ của bạn ra sao bị từ chối o_O
2. Đúng ở đó có đường bộ và có Immigrant police kiểm tra giấy tờ của hành khách, thủ tục là hành khách trình Pp có visa của Mỹ để vào Mỹ :sneaky:

Vì mình xin Visa Mỹ trước khi xin Canada :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back