What's new

Góp ý hành trình: Paris - Barcelona - Rome -Florence - Athens - Santorini - Amsterdam

shachan

Phượt tử
Góp ý hành trình: Paris - Barcelona - Rome -Florence - Athens - Santorini - Amsterdam

Chào các anh chị phượt thủ,

Hiện em đang lên kế hoạch cho chuyến du lịch Châu Âu của em từ 29/10 - 19/11. Hiên em đã book vé khứ hồi VNA SG - Paris - SG rồi ạ.

Em muốn hỏi ý kiến mọi người về hành trình đi như sau của em có hợp lý không và tiết kiêm thời gian di chuyển giữa các thành phố và số lượng ngày tại 1 điểm đến ạ.

Mong các anh chị giúp mình vì đây là lần đầu em sang EU lại tự túc nữa.

+Hành trình:

30/10 - 1/11 SG - Paris
2/11 - 4/11 Paris - Barcelona
4/11 - 7/11 Barcelona Rome Florence
7/11 - 8/11 Florence - Athens
9/11 - 12/11 Athens - Santorini
13/11 - 15/11 Santorini - Amsterdam
16/11 - 19/11 Amsterdam - Paris - Sài Gòn

Cho em hỏi, việc đi lại giữa các thành phố trên em nên đi EU train hay đi máy bay cho tiện ạ. Em cũng muốn đi train 1 vài tuyến để hưởng thụ phong cảnh. Khi em check giá có khi đi máy bay còn rẻ hơn đi train nữa.

Hành trình của em đi như trên có hợp lý không? Nếu không em cần thay đổi như thế nào? Hoặc các anh chị có thể suggest em nên bỏ thành phố nào và đi thành phố nào cho nó "đáng" chuyến đi của mình.

Tại các thành phố nếu các anh chị có thể, giúp em suggest những điểm cần đến thực sự đáng nhé. Em có research trên tripadvisor thì em bị rối vì các gì em cũng muốn đi :( đó là tâm lý của nhữung ng chưa đi bao giờ.

Mong các anh chị giúp em ạ em xin mời mọi người 1 buổi cafe offline hihi :)

Re: Góp ý hành trình: Paris - Barcelona - Rome -Florence - Athens - Santorini - Amste

Lịch của bạn khá là gấp rút, theo mình sẽ ko thoải mái đi tham quan được.

Theo ý mình thì nên bỏ Barcelona hoặc Santorini.

Nếu bỏ Barcelona thì bạn đi Paris => Athen + Santorini => Rome => Florence => Amsterdam => Paris.
Nếu bỏ Athen và Santorini thì có thể đi Paris => Barcelona => Rome => Florence => Pisa/Cinque Terre/Venice => Amsterdam => Paris.

Mình mới đi tháng 9 năm ngoái, sau khi cân nhắc cuối cùng quyết định phải để dành Santorini cho lần sau. Thay vào đó mình đi được Cinque Terre ở Ý và thấy cũng ấn tượng ko kém.

Lịch trình mình đi 19 ngày là Paris (3) => Barcelona (3) => Rome, Florence, Venice (6) => Munich (2) => Interlaken, Geneva (4) => Paris.

Re: Góp ý hành trình: Paris - Barcelona - Rome -Florence - Athens - Santorini - Amste

Lịch trình của bạn giống mình quá, khác mỗi cái là mình đi Venice còn bạn đi Ams. Ai có lịch trình tương tự có thể tham khảo chuyến đi của mình nhé: http://travelpx.net/chau-au

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back