What's new

[Hỏi đáp] Hà Giang đi A Pa Chải

doremon199393

Phượt tử
Chào các bác,

Nhóm em định tháng 11 sẽ đi Hà Giang chinh phục cực đông, sau đó qua chinh phục cực Tây Apachai rồi bay về SG. Hiện theo em tìm hiểu thì không thấy tuyến xe nào đi thẳng từ HG sang Điện Biên mà phải bắt các tuyến HG-Lào Cai - Điện Biên. Sau đó thuê xe từ ĐB đi Sín Thầu. Như vậy khác tốn thời gian và bất tiện.
Do đó em định đi theo hướng là đi từ Hà Giang qua Sapa và thuê xe máy ở Sapa đi Apachai và quay về lại.
Lộ trình em tính
Day1: Sapa - Mường Nhé: 280km
Day 2: Mường Nhé - A Pa Chải - Mường Nhé: 200km
Day 3: Mường nhé - Sapa
Các bác có kinh nghiệm chia sẽ giúp em liệu cung đường này có khả thi để đi trong 3 ngày như vậy không ạ? và có lựa chọn nào tốt hơn nếu đi từ Hà Giang không?

Cám ơn các bác.

Ngày 2 bạn đi máy bay mới kip.
Thông thường thì mọi ng đến đồn biên phòng Apachai ngủ đêm, sáng hôm sau check xong quay ra. Thời gian check khoảng 4~6 tiếng tùy sức khỏe chứ bạn ko thể chạy xe tới đó rồi chạy về như lịch.

3 ngày như bạn tính thì kịp.
Day 1. Sapa - mường nhé : bạn lối Pa Tần, qua Mường Tè rồi tới Mường Nhé, đuong này mới làm, cảnh đẹp. Gần hơn đi vòng qua Mường Lay
Day 2. Mường Nhé- apa chải. Thực ra 50km thôi. Check mốc giờ hình như đường đẹp gần tới mốc r. K còn pải trek 3 tiếng đi bộ nữa. Bạn đi sớm thì chỉ sáng là quay lại Mường Nhé. Lúc này có thể đi về bằng đường cũ hoặc chạy về mường Lay nếu muốn đi đường khác. Mình thì gợi ý bạn quay về đường cũ ngược dòng sông Đà chảy vào đất Việt. Rồi xuống Mường Tè ngủ.
Day 3 vừa tung tăng chụp ảnh, vừa chạy về sapa

3 ngày như bạn tính thì kịp.
Day 1. Sapa - mường nhé : bạn lối Pa Tần, qua Mường Tè rồi tới Mường Nhé, đuong này mới làm, cảnh đẹp. Gần hơn đi vòng qua Mường Lay
Day 2. Mường Nhé- apa chải. Thực ra 50km thôi. Check mốc giờ hình như đường đẹp gần tới mốc r. K còn pải trek 3 tiếng đi bộ nữa. Bạn đi sớm thì chỉ sáng là quay lại Mường Nhé. Lúc này có thể đi về bằng đường cũ hoặc chạy về mường Lay nếu muốn đi đường khác. Mình thì gợi ý bạn quay về đường cũ ngược dòng sông Đà chảy vào đất Việt. Rồi xuống Mường Tè ngủ.
Day 3 vừa tung tăng chụp ảnh, vừa chạy về sapa
cám ơn bạn, cho mình hỏi là nếu đi sapa-pắc ma - apachai so với đường bạn nói thì cung nào sẽ dễ đi hơn và cảnh đẹp hơn vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back