What's new

Hỏi cung đường đi từ Bảo Lạc -> Hà Giang -> Hà Nội bằng xe khách (29/4 - 6/5/2011)

Status
Not open for further replies.
Hỏi cung đường đi từ Bảo Lạc -> Hà Giang -> Hà Nội bằng xe khách (29/4 - 6/5/2011)

Hiện tại mình đang công tác ở thị trấn Bảo Lạc, dự định khám phá tất cả các địa danh nổi tiếng ở Hà Giang (Yên Minh, Đồng Văn, Đèo Mã Pì Lèng, Mèo Vạc....) trong dịp nghỉ từ 29/4 đến 6/5/2011 (có thể dài hơn) nhưng chưa rõ nên đi địa danh nào trước cho hợp lý.

Mình định đi bằng xe khách, bạn nào đã đi rồi hoặc có kinh nghiệm về cung đường này xin vùi lòng chia sẻ cho mình biết với (lịch trình, ăn ngủ, khó khăn....). Nếu có bạn nào cùng đồng hành được với mình hoặc có thể cho mình tham gia đoàn của các bạn thì thật tốt.

Xin chân thành cảm ơn các bạn.

P/s: Nếu đi xe khách bất tiện thì lên tới Hà Giang có thể thuê xe máy ở đâu?

Re: Hỏi cung đường đi từ Bảo Lạc -> Hà Giang -> Hà Nội bằng xe khách (29/4 - 6/5/2011

Hic hic. Không có bạn nào quan tâm đến lịch trình ngược này sao :(

Re: Hỏi cung đường đi từ Bảo Lạc -> Hà Giang -> Hà Nội bằng xe khách (29/4 - 6/5/2011

Cung này bạn có thể chạy xe máy rất OK từ Bảo Lạc ngược theo QL43c về Mèo Vạc mà. Đường ngon lắm, cảnh đẹp lắm luôn. sáng chạy từ Bảo lạc thì trưa về đến Mèo Vạc rồi. Ở Mèo Vạc thì ăn nghỉ nhiều chỗ, KS có, nhà nghỉ có, hàng ăn có...và có cả các khu du lịch cộng đồng OK. Bạn cũng có thể chạy tiếp về đến Đồng Văn và nghỉ đêm lại Đồng Văn.
Nói chung bạn có thể tham khảo thêm thông tin ở Box hồi ức nhé bạn. Nhiều thông tin lắm.
Nice

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back