What's new

[Hỏi đáp] Hỏi kinh nghiệm Visa Kyrgyzstan

fangfang

Phượt tử
Xin chào mọi người,
Ngày 13 tháng 4 vừa qua mình có mua vé khứ hồi transit tại sân bay Moscow đi Kyrgyzstan. Do một số website chính thức của chính phủ Kyrgyzstan xác nhận rằng Vietnam Citizen được miễn Visa không thời hạn với mọi mục đích vào Kyrgystan.
Nhưng khi đến checkin counter của hãng máy bay aeroflot russia nhân viên check in không xuất vé cho mình và nói rằng hãng yêu cầu phải có evisa và thư mời.
Mình đã dời vé lại đi vào ngày 13 tháng 6 và về ngày 26 tháng 6 năm 2019.
Mình lên đây xin kinh nghiệm bạn nào đã entry vào kyrgyzstan.
Cảm ơn mọi người!

Thông tin được đăng tải trên cục lãnh sự Việt Nam cho biết Công dân mang hộ chiếu phổ thông Việt Nam vẫn được hưởng chế độ miễn thị thực vào Ky. Trên e - visa của chính phủ Kyrgyzstan khi kiểm tra mục Việt Nam vẫn thông báo là 3 loại hộ chiếu ngoại giao, công vụ và phổ thông vẫn được hưởng quyền miễn trừ. Trang thông tin về passport và visa của Liên minh hàng không dân dụng quốc tế IATA vẫn báo là công dân Việt Nam được miễn trừ. Việc nhân viên hãng hàng ko gây khó dễ có thể do họ chưa cập nhật thông tin hoặc ko biết hoặc hiểu lầm. Nếu ko biết 1 quốc gia có đc miễn trừ hay không thì họ có thể tra cứu thông tin trên công cụ tra cứu về visa của IATA để ra quyết định. Trường hợp của bạn có thể do bạn transit những quốc gia mà đòi visa với Việt Nam chăng? Dưới đây mình có đính kèm công điện của cục lãnh sự về việc tiếp tục thực hiện miễn trừ hoặc bỏ chế độ miễn trừ đối với 1 số nước cộng hòa thuộc Liên Xô cũ. Bạn có thể tham khảo. Nhưng những dạng hiệp định như vầy thì hoặc chỉ bằng tiếng Việt hoặc tiếng Kyrgyzstan. Sao nhân viên 1 nước thứ 3 có thể hiểu đc mà đòi ta? Mình chỉ có cung cấp được như vậy. Trên diễn đàn ai có thông tin gì thêm thì bổ sung giúp mọi người.
159173

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back