What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về xe đi Đà Lạt

B

Bút Chì Chuốt

Guest
Các bác ạ, chả là nhóm bọn em đang có định lên Đà Lạt chơi 1 chuyến trước Tết khoảng giữa tháng 1, khoảng gần 20-25 mạng học sinh cấp III, mà tình hình là xe Mai Linh, Phương Trang, Thành Bưởi... đồng loạt lên giá, bọn em cũng nghĩ đến chuyện thuê xe riêng mà nghĩ túi tiền hạn hẹp. Các bác có cao kiến gì không? ;)

Cho dù giá xe Ml, PT, TB...có lên cao ( là điều tất nhiên vì là cao điểm mà ) nhưng chắc một điều mua vé từng người với các xe thương hiệu chất lượng cao ấy ( mình không nói xe tốc hành rước khách dọc đường nha! ) thì tính ra vẫn rẻ chán hơn các bạn tự thuê một xe du lịch mà tính toán không dùng hết số ghế trên xe đó!
Nếu thuê xe thì các bạn hỏi kỹ giá cả - nhất là vào thời gian từ nay tới Tết nha! Giá rất cao - nên thuê những hãng xe uy tín ấy! Ngoài ra cần thỏa thuận rõ ràng các bạn đi thời gian như thế nào, đưa ra những điểm cố định ở Đà lạt ...để tránh bị phát sinh nha!
chúc thành công với chuyến đi!

Cho dù giá xe Ml, PT, TB...có lên cao ( là điều tất nhiên vì là cao điểm mà ) nhưng chắc một điều mua vé từng người với các xe thương hiệu chất lượng cao ấy ( mình không nói xe tốc hành rước khách dọc đường nha! ) thì tính ra vẫn rẻ chán hơn các bạn tự thuê một xe du lịch mà tính toán không dùng hết số ghế trên xe đó!
Nếu thuê xe thì các bạn hỏi kỹ giá cả - nhất là vào thời gian từ nay tới Tết nha sex ! Giá rất cao - nên thuê những hãng xe uy tín ấy!vimax Ngoài ra cần thỏa thuận rõ ràng các bạn đi thời gian như thế nào, đưa ra những điểm cố định ở Đà lạt ...để tránh bị phát sinh nha!
chúc thành công với chuyến đi!
vậy giờ đi xe nào theo bạn là ngon

Last edited by a moderator:
Bạn muốn nhanh thì đi xe Thành Bưởi, tay lái lụa :D . Còn Phương Trang thì chậm mà chắc + xe mới hơn 1 chút. Mình chưa đi Mai Linh nhưng nghe nói chạy cũng nhanh đó :)

Đúng đó...QL20 thì Thành Bưởi chạy vô địch, cứ như đường của ông cha nó để lại ! Khuyên bạn nên đi P.Trang.

Mình 1 tháng về Dalat ít nhất 2 lần. Còn tuỳ bác tài bạn ạ. PT hay TB đều uy tín an toàn như nhau. Đính chính là xe TB luôn mới và xịn hơn PT. Nhưng PT thì lịch sự và chạy chậm hơn, điểm trừ là văn phòng PT Dalat làm ăn như hạch, nhiều chuyện nhỏ nhưng bực mình như bắt đợi lâu mới có xe trung chuyển về nhà/khách sạn, đặt vé thái độ bố láo (cãi nhau mấy lần)

Bến PT HCM ở Đề Thám Q1, bến TB ở 268 Lê Hồng Phong Q10. Tuỳ bạn thấy nơi nào tiện hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back